มีวิธีไหนที่จะลบ ไดร์เวอร์ HP ออกมั้งครับจนปัญญาแล้ว- -

(1/3) > >>

jamesqqte:
คือ ปกติก็ลบออก แต่ เรื่องมันมีอยู่ว่าผมดันไปลบโฟร์เดอร์มันซะงั้นครับโฟร์เดอร์ตัว hp เลย เนื่องจากโมโหไดร์มันเน่าบ่อยก็ลองลงใหม่ดูครับ
มันลงได้แต่ ไดร์เวอร์ มันอ่ะครับ ปริ้นได้ยังเดียว และไอตัวนี้ก็หายไปด้วยเลยครับ solution center
สแกนไม่ได้เลยครับ เครื่อง ชื่อ ว่า >> hp deskjet 209a all in one
ผมละจนปัญญาจริงๆ พอจะมีวิธีไหนลบมันออกจากเครื่องให้มันหมดไปเลยไหมครับ
ขอบคุณครับ

blackkopee:
ใช้ โปรแกรมอื่นสแกนซิครับ ACDsee, Fax , FastStone และอื่นๆ

jamesqqte:
ไม่ได้ครับมันสแกนไม่ได้เลย เหมือนมันลงไดร์เวอร์ไม่ครบอ่ะครับ ทั้งๆที่ลงจากแผ่นมันเลย ไดร์เวอร์สแกนอันเดียวเลยครับ
เหมือนว่ามันอยู่ในเครื่องอยู่อ่ะครับยังไม่ถูกลบออกเลยหาวิธีที่จะเอามันออกอ่ะครับ ลองลงใหม่กี่รอบมันก็จะไม่ลงไดร์เวอร์สแกนให้อ่ะครับ
ลงแต่ไดร์เวอร์เครื่องปริ้น

CyberJiab:
ที่ scan ไม่ได้ เพราะว่า TWAIN driver คงหายไปด้วย

ลองใช้โปรแกรมตัวนี้ลบดูนะครับ  แล้วค่อยลง driver ใหม่

http://www.softpedia.com/get/Security/Secure-cleaning/Windows-Installer-CleanUp-Utility.shtml

jamesqqte:
ไม่ได้ครับ พอลงใหม่มันก็บอกว่า เราลงไอตัวที่เคยลงไปแล้วตามนี้ครับ
ทั้งๆที่มันไม่มีครับ
ชักจะหมดปัญญา ถ้าไม่ได้ผมสามารถลง windows อีกตัวได้ไหมครับ ในเครื่องเดียวกันอ่ะครับ
เวลาเข้าก็กดเลือกเอาว่าจะเข้าอันไหนได้ไหมครับ ดูแล้วมันเอาออกยากครับเสียเวลามาก - -*

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป