ลืม ID Pass 192.168.1.1 Reset แล้วเข้าก็ไม่ได้ รบกวนตอบที

(1/1)

kabza00488:
ตามห้อเลยครับ ผมลืมID Pass ของ 192.168.1.1 ผมรีเซ็ตโมเด็ม D-link DIR-600 ผมหลายรอบแล้วไม่ได้ ตอนนี้ผมใช้ต่อตรง  เข้าโมเด็ม เอาสายเคเบิ้ลต่อเข้าเครื่อง สัญญาณไฟ Wifi มันไม่ขึ้นแต่มันจับได้ เข้าได้ แต่อินเตอร์เน็ตเล่นไม่ได้ ไฟพาวเวอร์ และไฟรูปโลกสีส้ม   ตกลงผมต้องทำยังไงดีครับ เข้าไม่ได้เลยครับ

yosuwatt:
1. ลองติดต่อบริษัทผู้ที่ให้บริการหรือยังครับ?
2. ถ้าค่ามาตรฐานจะหลังไมค์บอกครับ
3. ควรเปลี่ยนpassword จากค่ามาตรฐานให้เราจำง่ายที่สุด

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ