ช่วยผมหน่อยครับกำลังจะตกงาน

(1/1)

dj_nice:
ตอนนี้ผมมีปัญหาใหญ่ครับผมอยู่ ต.จ.ว เป้นดีเจบ้านนอกที่มีปัญหากับมิกแล้วและการอัดเสียงที่อุปกรที่หนี้ไม่สามาดทำได้แต่เจ้านายไม่เข้าใจผมจึงขอความช่วยเหลือผมอยากได้โปรแกมCompressorเป็นเครื่องมือที่จัดอยู่ในประเภท Dynmic Processor ใช้ในการทำหน้าที่ ควบคุมแรงดันของสัญญาณให้อยู่ในช่วงที่กำหนด เพื่อให้เสียงที่บันทึกไม่เบา หรือดังจนเกินไป โดยทำหน้าที่กดสัญญาณที่ดัง กว่าจุดที่กำหนดไว้ ลงมาและขยายสัญญาณเสียงที่เบาให้ดังขึ้น ให้มี Range อยู่ในระดับที่ใกล้เคียงกัน นี่ก็คือหน้าที่หลักๆ แต่หลายครั้งเราก็สามารถนำไปใช้เพื่อการอื่นๆโได้เช่น ใช้ในการเน้นเสียงบางย่านความถี่ เพื่อให้เกิดการอาร Punch ขอเงเสียง หรือใช้เพื่อใช้ลด หรือบีบอัด สัญญาณเสียงจากแหล่งอื่น เช่น เมื่อดีเจพูด เสียงเพลงก็จะเบาลง และเมื่อดีเจหยุดพูด เสียงเพลงก็จะดังขึ้นซึ่งการทำงานลักษณะนี้จะเป็นการต่อแบบ Side Chain ให้กับ Compressor ชวยผมหน่อยนะครับท่าไม่ได้ผมคงต้องตกงานแน่เลย

AntacticA:
-*-

zysss:
 ??? ??? ถามผู้รู้เรื่องเครื่องเสียงไม่ดีกว่าเหรอครับ

spTT406:
ผมแนะนำโปรแกรมนี้เลยครับ SAM Party DJ

http://www.spacialaudio.com/products/sampartydj/

เวลาจะใช้ไมค์ก็กด mic on มันจะขึ้นไฟสีเขียว
เวลาจะพูดกับไมค์ก็กด Press to talk

srcw79:
แนะนำไปถามที่  www.wijitboonchu.com ดีกว่านะครับ
น่าจะมาผิดบอร์ดนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ