ไอคอนที่ task bar หาย

(1/1)

xman:
ไอคอนแบตเตอรี่หาย
ไอคอนลำโพงหาย
ไปจากTASK BAR ไปดูที่การตั้งค่าต่างก็ปกติครับ
ช่วยตอบด้วยครับ
อ้อ   ผมลง vista tranformation pack 6 ด้วยครับ
เครื่องช้ามากๆๆๆ เลย
ขอบคุณครับติดตาม คุณหนุ่ยมาตลอด

~--AongyinG--~:
คุณไปที่ start>Control Panel>Sounds and Audio Devices>ตรงแถบVolumeดูตรงPlace volume icon in the taskbarว่ามีเครื่องหมายติ๊กอยู่รึเปล่าถ้าไม่มีก็ติ๊กถูกลงไปเลยแล้วกดOk จบและ ไอคอนลำโพงนะอันนี้
แต่แบตเตอรี่ไม่รู้ว่าอันไหน

Maxtrix™:
คุณไปที่ start>Control Panel>Power Options

แุุถบ Advanced ในส่วน Options เลือก Always show icon on the taskbar

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ