ทำไมตั้งเวลาในคอมแล้วเวลามันไม่ตรงต้องแก้บ่อยๆโดนไวรัสหรือเปล่า

(1/3) > >>

Aomjah:
ทำไมตั้งเวลาในคอมแล้วเวลามันชอบเปลี่ยนไปเป็นไม่ตรงต้องแก้บ่อยๆโดนไวรัสหรือเปล่า
วอนผู้รู้ช่วยบอกหน่อย ต้องคอยตั้งใหม่ตลอด

~รักนะตัวเอง~(BullShit):
อาจเป็นที่ถ่านไบออสเสื่อมครับผม ลองเปลี่ยนดูนะ หาซื้อตามร้านนาฬิกาก็มีครับผม

CyberJiab:
การที่นาฬิกาเดินช้าเป็นธรรมดาครับ เพราะว่า clock ในเครื่องมันเป็นไปตาม RTC ทีจะ interrupt เข้ามาทุกๆ 18.2ms ถ้าเรา run งานหนักๆไปเรื่อยๆ เวลาจะช้าลงไปเรื่อยๆครับ

วิธีแก้ก็คือหาโปรแกรมคอย sync เวลา อย่างเช่น nettime เป็นต้น

^o^:
มันเป็นแบบนี้ป่าวคับ พอเข้ามาช่ายคอมทีนึ่ง ก้อต้องตั้งเวลานาฬิกาทีนึ่ง ถ้าเป็นแบบนี้ผมว่าถ่านมันหมดอ่ะคับ

~รักนะตัวเอง~(BullShit):
นั่นสิครับ มันจะลึกซึ้งปานฉะนั้นเชียวหรอ ก็แค่ถ่านหมด เหอๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป