Content on this page requires a newer version of Adobe Flash Player.

Get Adobe Flash player

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

616232 กระทู้ ใน 98308 หัวข้อ- โดย 86292 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: center123

ตุลาคม 01, 2014, 03:10:49 pm
แบไต๋ไฮเทคเว็บบอร์ดบอร์ดสนุกสนานกระทู้ยอดเยี่ยม!!เมื่อลูกเปิดเว็ปโป้ดูแล้วโหลดมาแอบไว้ จะทำยังไงดีครับ
ถ้าคิดว่ากระทู้นี้ดี ช่วยกันผลักดันเข้าสู่ Social Bookmarking โดยคลิกที่ icon เหล่านี้

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อลูกเปิดเว็ปโป้ดูแล้วโหลดมาแอบไว้ จะทำยังไงดีครับ  (อ่าน 15507 ครั้ง)
teebig
แบไต๋ - โปรพอประมาณ
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 5 : Exp 53%
HP: 0.1%

« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 02:16:08 pm »

เราจะมีวิธีไหนบ้างครับที่เราจะรู้ว่าลูกเก็บถาพโป้ไว้ในเครื่องหรือหรือแอบซ่อนอยู่ในเครื่องช่วยตอบที่ครับ จะรู้ได้ไง
Pumpuilan
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 17 : Exp 96%

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 02:50:44 pm »

นี่เลยครับ โปรแกรม Picasa มันจะนำรูปทั้งหมดในเครื่องที่มีอยู่ มารวมอยู่ที่ตัวโปรแกรมPicasa จากนี้ไปเห็นหมดทุกๆรูป
โหลดตามลิงค์นี่เลย แล้วก็ติดตั้งได้เลย http://picasa.google.com/download/
Disconnect
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 10 : Exp 50%

ผมหงอกเป็นสัญลักษณ์ของอายุ ไม่ใช่ปัญญา

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 02:56:04 pm »

ไปที่ My Document ->Tool ->Folder Option ->View ->คลิ๊กตรง Show hidden Files and Folders แล้วกด Ok
แล้วลองไปหาตาม Dirve ต่างๆดูครับ เพราะผมก็ทำบ่อย เหอะๆ ยิงฟันยิ้ม
Nekkab25
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 27 : Exp 51%

i'm bac

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 03:00:27 pm »

ดูใน history ของ IE , firefox ด้วย ก็ดีครับ ว่าเค้าเข้าเวบอะไรมาบ้าง

และต่อไปถ้าจะป้องกัน ก็หาโปรแกรมพวก parent control
เลือกให้บุตรหลาน เข้าเวบไหนได้ เวบไหนไม่ได้ เล่นได้เฉพาะเวลาไหน

รู้สึกว่า kaspersky internet security ก็มี function นี้ให้ใช้นะครับ
teebig
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 5 : Exp 53%

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 07:57:29 pm »

เราจะมีวิธีไหนบ้างครับที่เราจะรู้ว่าลูกเก็บถาพโป้ไว้ในเครื่องหรือหรือแอบซ่อนอยู่ในเครื่องช่วยตอบที่ครับ จะรู้ได้ไง
ขอบคุณทุกๆท่านที่ไห้ความกระจ่างกับคุณพ่อวัย40
yoshiki.x
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 16 : Exp 66%
HP: 0%

yoshiki.x

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 08:30:37 pm »

ถ้าใช้โปรแกรม ลอกโฟลเดอร์ หรือไม่ก็ โฟลเดดอแอสเซพ ก็จบ ข่าวคับคงหายากหน่อยนะแบบนี้
◄THANNOY►
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 18 : Exp 39%

It is dangerous to be sincere unless you are also.

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 08:56:21 pm »

จะอยากรู้ไปทำไมครับ...
นึกว่าจะมีแต่เด็กที่อยากรู้อยากเห็น 555
   ช่วยเอามาแชรให้เด็กในบอรดนี้ได้รู้กันหน่อยสิครับ ว่าคุณจะจัดการอย่างไร
ผมบอกคุณได้เลยว่า ไม่ต้องใช้โปรแกรมค้นหาให้วุ่นวายครับ
ผมเอาบริเวณที่สูงกว่าคอเป็นประกันได้เลยว่า มีชัวร์ครับ
mix18330
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 09:03:41 pm »

ในฐานะเด็ก อายุ 14 คนหนึ่ง อิอิ

นี่เลยครับ โปรแกรม Picasa มันจะนำรูปทั้งหมดในเครื่องที่มีอยู่ มารวมอยู่ที่ตัวโปรแกรมPicasa จากนี้ไปเห็นหมดทุกๆรูป
โหลดตามลิงค์นี่เลย แล้วก็ติดตั้งได้เลย http://picasa.google.com/download/

ล็อคบางโฟล์เดอร์ได้ครับ ยิ่งถ้าพ่อแม่ไม่เก่งก็จบกันครับ

ไปที่ My Document ->Tool ->Folder Option ->View ->คลิ๊กตรง Show hidden Files and Folders แล้วกด Ok
แล้วลองไปหาตาม Dirve ต่างๆดูครับ เพราะผมก็ทำบ่อย เหอะๆ ยิงฟันยิ้ม

วิธีนี้แก้ได้อย่างหนึ่งครับ แต่ว่าไม่มีทางที่จะ"ซ่อน"ไว้อย่างเดียวแน่ ผมอาจจะเข้าไปที่โฟล์เดอร์เกมส์แล้วก็สร้างใหม่ชื่อ Data แล้วก็เอาไปซ่อนก่อนทำเป็นโฟล์เดอร์ A-Z ซ่อนไว้ก่อน hide ไว้อีกทีก็ได้ครับ

ดูใน history ของ IE , firefox ด้วย ก็ดีครับ ว่าเค้าเข้าเวบอะไรมาบ้าง

และต่อไปถ้าจะป้องกัน ก็หาโปรแกรมพวก parent control
เลือกให้บุตรหลาน เข้าเวบไหนได้ เวบไหนไม่ได้ เล่นได้เฉพาะเวลาไหน

รู้สึกว่า kaspersky internet security ก็มี function นี้ให้ใช้นะครับ

ใช้คำสั่ง Clear Private Data... ก็หายหมดแล้ววว ไม่เหลือหลักฐานเลยครับ เว็บไซด์ท่านพ่อและหม่อมแม่ก็คงไม่ทราบทุกเว็บ หรือ DataBase ของ Kaspersky ก็ไม่ใหญ่เกินมีเหลืออะครับ

ถ้าใช้โปรแกรม ลอกโฟลเดอร์ หรือไม่ก็ โฟลเดดอแอสเซพ ก็จบ ข่าวคับคงหายากหน่อยนะแบบนี้

ทำเช่นนั้นพ่อแม่ก็สงสัยว่า"มันจะซ่อนอะไรไว้" ก็จบกันเหมือนกันอ่า เหอะๆ

...
เป็นการแบ่งปันหนทางนะครับ อย่าคิดว่าแบ่งปันวิธีซ่อนเลยละกันครับ อิอิ
leezaa
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 25 : Exp 40%

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 09:17:19 pm »

start>>serch ก้อเจอแล้วถ้ามี พิมพ์ .wav>>.dat>>.avi>>.jpg ประมาณนี้อะเจอแน่
Teddy-boyบน Hardy Heron
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 56 : Exp 88%

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 09:46:41 pm »

ลองโปรแกรมนี่ดูครับ ของICT ชื่อว่า"HouseKeeper" ฟรีครับ  http://www.icthousekeeper.com/app/home/index.php
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2007, 09:49:42 pm โดย Teddy-boy » บันทึกการเข้า
smilenet
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 11 : Exp 40%

คนดีคอมดี

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 09:49:13 pm »

ลองโปรแกรมนี่ดูครับ ของICT ชื่อว่า"HouseKeeper" ฟรีครับhttp://www.icthousekeeper.com/app/home/index.php

ชอบๆๆ  อันนี้เด็ด
~รักนะตัวเอง~(BullShit)
แบไต๋ - MVP

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 52 : Exp 54%

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 10:42:02 pm »

ผมว่าถามลูกตรงๆเลยดีกว่าครับ ถึงเวลา ถึงวัยอันสมควร มันก็ต้องมีบ้าง แต่ไม่ใช่หมกมุ่นจนไม่ทำอย่าอื่นเลย ไปปิดกั้น ผมว่าจะทำให้เด็กยิ่งอยากรู้เข้าไปใหญ่ แล้วก็จะมีปัญหาป่าวๆครับ
leezaa
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 25 : Exp 40%

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 10:45:47 pm »

อ้างถึง
ผมว่าถามลูกตรงๆเลยดีกว่าครับ ถึงเวลา ถึงวัยอันสมควร มันก็ต้องมีบ้าง แต่ไม่ใช่หมกมุ่นจนไม่ทำอย่าอื่นเลย ไปปิดกั้น ผมว่าจะทำให้เด็กยิ่งอยากรู้เข้าไปใหญ่ แล้วก็จะมีปัญหาป่าวๆครับ
อืม มันก้อจริงนะ มันก้อธรรมชาติของผู้ชายอะนะตัวเราเองยังดูเลย
Kimberly Ann Possible
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 49 : Exp 6%

She's your basic average girl.

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 11:21:07 pm »

อ้างถึง
อืม มันก้อจริงนะ มันก้อธรรมชาติของผู้ชายอะนะตัวเราเองยังดูเลย
ก็ถูกอย่างที่เขาว่าๆกันมาและครับ

ลูกคุณกำลังอยู่ในช่วงวัยเจริญเติบโต เป็นวัยกำลังอยากรู้อยากเห็น ถ้าเขาไม่หมกมุ่น ก็ปล่อยๆไปเถอะครับ

ถ้าลูกของท่านโตขึ้นเป็นผู้ใหญ่ เดี๋ยวก็เริ่มคิดได้เองครับ
ripzian
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 4 : Exp 64%

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 01:52:45 am »

แนะนำให้ใช้ Windows Vista แล้วลงระบบ Parental Control ครับ
ง่ายดี
Kimberly Ann Possible
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 49 : Exp 6%

She's your basic average girl.

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 01:54:33 am »

ก็เพราะฟังก์ชั่นนี้และครับ เว็ปสนุกหรือกระปุ๊กยังเข้าไม่ได้เลยครับ
♂ ΄΄ MĨNĨ ΄΄ ♀
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 34 : Exp 76%
HP: 0.2%

MiNi Planet™

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 02:18:18 am »

ลองโปรแกรมนี่ดูครับ ของICT ชื่อว่า"HouseKeeper" ฟรีครับ  http://www.icthousekeeper.com/app/home/index.php

อันนี้ พ่อเพื่อนลงไว้ให้เพื่อน

มันบ่น "โปรแกรมนรก" 55
HcakerBoy
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 8 : Exp 88%

หน้าตาไม่ดี ไม่หล่อ ไม่รวย มะมีแฟน!!

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 09:43:56 am »

กด Windows + F เลือก All File And Folder จากนั้นถ้าเป็นรูปภาพให้ก็พิมพ์ *.jpg ถ้าสงสัยเป็นพวกคลิปวิดีโอพิมพ์ *.3pg หรือ *.mp4 ถ้าเป้นหนังเรยก็ *.dat
teebig
**

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 12:45:39 pm »

ขอบคุณทุกๆท่านนะครับที่ไห้คำตอบกับผม ผมกะลูกคุยแบบเปิดเผยนะครับ แค่บางเรื่อง แต่เรื่องxxลูกมักจะไม่คุยแบบเปิดเผย
ดูนะดูได้ผมไม่ว่าหรอกครับ แต่บางครั้งดูแล้ว ลูกผมลืมลบภาพหรือโหลดหนังมาแล้วมันโชว์แบบโจ้งแจ้งเกินไป เพราะที่บ้านยังมีผู้หญิงอีก ผมเคยบอกลูกไปแล้วว่าจะดูหนังโป้หรือรูปโป้พ่อไม่ว่า แต่ดูแล้วช่วยลบออกจากเครื่องไปด้วยเดียวน้องๆมาเปิดดูจะทำไง ผมต้องขอบคุณทุกๆท่านนะครับที่ไห้คำตอบที่ดีๆกับผม ผมอายุ40 กำลังศึกษาเรื่องคอมอยู่อะครับแต่ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร
แบไต๋ - MVP

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 52 : Exp 54%

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 02:40:26 pm »

เยี่ยมครับ โปรแกรมป้องกันที่ดีที่สุด คือจิตสำนึกของตนเองนี่เอง ดีมากๆครับ
Teddy-boyบน Hardy Heron
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 56 : Exp 88%

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 09:31:24 pm »

เยี่ยมผมครับ น้า
ผมอายุ13ปี ขอบอกว่าการคุยแบบเปิดอกเนี่ย ทำให้ลูกมีความไว้วางใจและเข้าใจในความห่วงใยของพ่อแม่มากขึ้นครับ
เออ... อีกอย่างนึงครับ โปรแกรมHouseKeeper ไม่จำเป็นต้องลงก็ได้ครับ ถ้าลูกของน้า กลับตัวและกลับใจได้ครับ
แบไต๋ - MVP

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 09:37:02 pm »

คงไม่ถึงกับ กลับเนื้อตัวมั้งครับ ดูไปเหอะครับ หนังโป๊ เปนปกติของปุถุชนครับ ถ้าลูกไม่ชอบดูสิครับ น่ากลุ้มใจกว่า ผมก็ไม่เคยมีลูกอ่ะนะ แนะนำมากๆก็ไม่เหมาะ ถ้าเกิดกับตัวเองคงเครียดพอควร แต่ผมว่าไม่ได้เปนปัญหามากนะ ตอนอายุขนาดนั้นก็ต้องมีล่ะนะ
yoshiki.x
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 16 : Exp 66%

yoshiki.x

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 09:52:29 pm »

คอมผมอยู่ในห้องทําอาไรรู้อยู่แก่ใจของแบบนี้ ใครจะห้ามได้ ธรรมชาติสร้างมาก็ต้องตอบสนอง แฮะๆ  อายจัง
Afrodyte
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 4 : Exp 86%

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 10:35:51 pm »

ผมเคยใช้วิธีนี้นะครับ ที่ serch หาในเครื่องพวกไฟล์ .3gp .wmv .rm อะไรพวกนี้ที่คอมเพื่อนที่ผมสนิทมากๆ

แค่อยากจะรู้ว่า เห็นห้าวๆแบบนี้คงมีหนังแบบนั้นเต็มเครื่อง พอค้นหาดู อืมมม..มี แต่มันดันเป็นหนัง ชาย ชาย

พระเจ้า!! ออกแนวช๊อคไปหานาทีแล้วรีบวิ่งปรี่ ออกจากบ้านเพื่อน -*- กลัวคับผม
< Unknown >
แบไต๋ - MVP

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 54 : Exp 40%

< Unknown >

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 10:49:42 pm »

ผมเคยใช้วิธีนี้นะครับ ที่ serch หาในเครื่องพวกไฟล์ .3gp .wmv .rm อะไรพวกนี้ที่คอมเพื่อนที่ผมสนิทมากๆ

แค่อยากจะรู้ว่า เห็นห้าวๆแบบนี้คงมีหนังแบบนั้นเต็มเครื่อง พอค้นหาดู อืมมม..มี แต่มันดันเป็นหนัง ชาย ชาย

พระเจ้า!! ออกแนวช๊อคไปหานาทีแล้วรีบวิ่งปรี่ ออกจากบ้านเพื่อน -*- กลัวคับผม

เห่อๆ เสียใจด้วยท่านจะเพื่อนเป็นเมียแล้ว หึห ล้อเล่นครับ

คนเดี๋ยวนี้กลัวร้อนกลายพันธ์กันเยอะจัง
HcakerBoy
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 8 : Exp 88%

หน้าตาไม่ดี ไม่หล่อ ไม่รวย มะมีแฟน!!

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 10:50:30 pm »

กำ เกือบโดนได้ร้องเพลง แทงเข้าประตูหลัง สะกิดถึงหัวใจ Aof แหมทำไปได้
- I AM CEM -
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 34 : Exp 62%

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 01:25:06 am »

ถ้าวินโดวส์ XP มันจะมีโฟลเดอร์ลับอยู่อะครับลืมไปแล้วอ่า  ฮืม เข้าไปมันจะรวมรูปทุกอย่างทุกเว็ปที่เราเข้ามาเลยอ่าครับ ...
teebig
**

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 11:03:23 am »

ผมชอบข้อความของคุณมากๆผมได้อ่านแล้วฮามากๆ
teebig
**

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 11:10:00 am »

ผมต้องขอบคุณทุกๆท่านอีกครั้งนะครับ ที่ได้ไห้ข้อมูลและความกระจ่างกับผมพ่อลูก3 มีสาระและประโยชน์กับตัวผมมากๆ ทุกๆข้อความผมได้ไปปรับใช้ และทำตามคำแนะนำของคุณๆที่มาตอบในกระทู้ของผม ผมอาจจะทำอะไรไม่ถูกต้องไปบ้าง ผมต้องขอโทษทุกๆท่านมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ผมก็เพิ่งหัดเล่นคอมได้ไม่เท่าไร ยังงูๆปลาๆ อยู่เลยอะครับ ผมเข้าเวปนี้เป็นก็เพราะดูรายการที่ช่อง9 ตอนเช้าอะครับ
rin
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 12 : Exp 11%

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 12:55:49 pm »

ขอให้แก้ปัญหาได้ครับ  ยิ้มเท่ห์
< Unknown >
แบไต๋ - MVP

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 54 : Exp 40%

< Unknown >

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 01:33:03 pm »

โชคดีครับ
Its
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 29 : Exp 11%

เพื่อสิ่งนี้

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 02:26:07 pm »

ผมว่า แอบดูลูก เข้าให้เหงเองกับตาดีก่า
teebig
**

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 08:54:14 pm »

ผมต้องขอขอบพระคุณทุกๆท่านอีกครั้งนะครับ ที่ได้ไห้คำตอบในที่ดีกับพ่อมือใหม่ในเรื่องคอมกับผม
manza2008
มือใหม่หัดแบไต๋
*

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 2 : Exp 25%

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 05:49:43 pm »

ดีมากๆเลยคับ
Timchan
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 13 : Exp 51%

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 06:30:48 pm »

น่ากลัวอย่างแรงอ่ะ ตกใจ
krissada
*

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 1 : Exp 20%

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 01:02:45 pm »

ไม่มีโปรแกรมไหนที่ดีเท่ากับโปรแกรมเปิดใจหรอกครับ
เพราะเดี๋ยวนี้เทคโนโลยีมันก้าวหน้าขึ้นทุกวันคนรุ่นเก่าแบบเรา
ตามไม่ค่อยทันเด็กยุคไอทีหรอกครับถึงเราจะผูกให้แน่นหนาอย่างไร
เค้าก็ต้องคลายได้ไม่วันใดก็วันนึง

เพราะฉะนั้นเปิดใจเข้าหากันเป็นโปรแกรมที่ดีที่สุดแล้วละครับ
HARDCORE_GAMER
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 42 : Exp 81%

Choose to be , not born to be

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 02:39:49 pm »

ไม่มีโปรแกรมไหนที่ดีเท่ากับโปรแกรมเปิดใจหรอกครับ
เพราะเดี๋ยวนี้เทคโนโลยีมันก้าวหน้าขึ้นทุกวันคนรุ่นเก่าแบบเรา
ตามไม่ค่อยทันเด็กยุคไอทีหรอกครับถึงเราจะผูกให้แน่นหนาอย่างไร
เค้าก็ต้องคลายได้ไม่วันใดก็วันนึง

เพราะฉะนั้นเปิดใจเข้าหากันเป็นโปรแกรมที่ดีที่สุดแล้วละครับ

ใช่เลย
44244
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 24 : Exp 91%

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 11:46:49 pm »

มันยากครับ การแอบมันมีเช่น

1. แปลงเป็นนามสกุลอื่น
2. ซ่อนไว้เป็นโปรแกรม ทำด้วย Visual Basic
3. Hidden
4. ซ่อนไว้ในเว็บ (ไม่แสดงในเพจ)

*** แต่เรามะทำหรอก 55+
Samujin
*

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 1 : Exp 60%

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 07:31:53 pm »

ผมว่าถึงคุณจะล็อคสักแค่ไหนแต่ถ้าลูกคุณไม่มีจิตสำนึกก็ไร้ประโยชน์ ครับ วิธีที่ทุกคนแจ้งมาผมแก้ได้หมด ผมเคยแอบดูด้วยความสงสัยแต่แม่มาเห็น แล้วแม่ก็อธิบายว่ามันยังไม่ถึงวัยอันควรไว้ลูกมีวุฒิภาวะพอแล้วค่อยมาดู ถ้าแต่ละคนช่วยกันปลูกฝังในลักษณะนี้หรือชี้ให้เห็นข้อดีข้อเสียได้ลูกคุณก็คงไม่สนใจเท่าไหร่สำหรับเว็บโป๋ ครับ ..... สู้เพื่อเตรียมอุดมรุ่นที่ 71
game16
*

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 3 : Exp 55%

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 09:28:31 pm »

มันเป็นธรรมดาของเด็กผู้ชายที่ชอบดูเว็บxxxเช่นเดียวกับผมวึ่งมันเป็นเรื่องไม่แปลก
เพียงขอห้พ่อแม่ดูตัวเองว่าควบคุมลูกได้มากน้อยเพียงใดถ้าควบคุมได้ดีก็ควรให้ดูได้เพียงแค่เราบอก
ให้ตัวเด็กรู้ว่าดูได้แต้ไม่ควรบ่อยแต่เวลาให้เด็กดูบ้างและ :-\ควรแอบมาดูบ้างนะไม่งั้นกระจายกันพอดี
แบไต๋ - MVP

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 09:41:41 pm »

ใช่แล้วครับ การดูหนังโป๊ มันไม่ใช่การผิดศีลธรรม อะไรเลย ไม่ใช่การขาดจิตสำนึกอะไรด้วย เพียงแต่ดูแต่พอดี ดูเท่ากับความต้องการของใจเรา ไม่หมกมุ่นจนเกิดเป็นปัญหา ก็ไม่น่าเสียหายอะไรเลย เปนธรรมชาติของเด็กผู้ชายครับ ถ้าลูกดูหนังเกย์ ผมว่าน่าห่วงกว่าอีกนะ
teebig
**

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 12:52:45 pm »

ขอบคุณทุกๆท่านด้วยนะครับที่ไห้คำตอบดีๆกับผม ถ้าผมทำอะไรไม่ถูกก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ผมเพิ่งจะหัดใช้คอมเล่นคอมได้ไม่นานอะครับ แต่เวปแบไต๋นี้สุดยอดมากๆเลยครับ ให้ความรู้ผมได้มากที่สุดเท่าที่มีมาเลยครับ
inatmon
แบไต๋ - MVP

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 45 : Exp 38%
HP: 0.2%

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 01:01:41 pm »

ผมเข้าเวปนี้เป็นก็เพราะดูรายการที่ช่อง9 ตอนเช้าอะครับ
ไม่เสียแรงที่นายห้างโฆษณาซะดิบดี
แต่เวปแบไต๋นี้สุดยอดมากๆเลยครับ ให้ความรู้ผมได้มากที่สุดเท่าที่มีมาเลยครับ
อันนี้นายห้างปลื้มแน่ๆครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ ยิ้มเท่ห์
SoDa_Fai
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 4 : Exp 71%

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 05:18:09 pm »

ทุบทิ้งก็สิ้นเรื่องครับ 5555 ล้อเล่นนา
Mr.Tomson Fox
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 21 : Exp 38%

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 12:48:54 pm »

วิธีการที่จะเข้าได้(สำหรับบางโปแกรนะครับ)
1.กดF8ตอนbootเครื่องครับ
2.เลือกเข้า salf mode
3.จากนั้นทำการ serch File .3gp .wmv .rm .avi .flv .jpg .gif

ยิงฟันยิ้ม

KOD
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 22 : Exp 59%

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2007, 12:19:54 am »

นิคุนคับ  ลูกเปิดดูก็ไม่เหงเปงไรนิคับ ตอนคุนเปงเด็กไม่เคยเปิดดูหรอ เด็กมันก็มีความอยากรู้อยากเหงเปงธรรมชาติของมนุษย์ ถ้าลูกคุนไม่ดูนี่สิคับหน้าห่วงว่าจะเปงเกย์ ยิ้ม
tuchemetallica
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 8 : Exp 38%

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 04:37:24 pm »

สวัสดีครับ ^^

หากเป็นในระบบปฏิบัติการ Mac OS X โดยเฉพาะเวอร์ชั่นล่าสุด 10.5 code name: "Leopard" จะมี feature ส่วนนี้เข้ามาเลยครับ คือมันสามารถที่ View หรือค้นหา file ภาพทั้งหมดในเครื่อง หรือ เอกาสารต่างๆ ทุกอย่างเก็บไว้ให้ Preview ได้ง่ายมาก

โดยจะแสดงผลอยู่ใน Finder ใน Sidebar "Search for" จะโชว์ ของวันนี้ เมื่อวาน หรือสัปดาห์ ก็สามารถทำได้ทันทีตั้งแต่ติดตั้ง Mac OS X 10.5 ลงไปเลยครับ หรือจะดูทั้งหมดใน "All Images" เลยก็ได้ครับ ส่วนนี้ปิดบังกันไม่ได้เลย อิอิ

และ Apple ยังมีส่วน "Parental controls" สำหรับเรื่องแบบนี้โดยเฉพาะ บน Leopard นั้นก็ได้แยกในส่วนของ Parental Controls ออกมาชัดเจนมากขึ้นกว่าใน Tiger ( เมื่อปี 2005 ) ครับ ยิ่งเห็น icon ยิ่งเข้าใจง่ายมากเลยครับ การใช้งานก็แสนง่ายได้ เพียงสร้าง Other Accounts เพ่ิม ก็สามารถจัดการต่างๆ ได้อย่างง่ายได้ และสะดวกครับ

• System... : สามารถกำหนดได้ทั้ง Finder และ Applications...

• Content... : กำหนด Block ในส่วนสำคัญๆ ได้ถึงได้ Dictionary... กับคำที่ไม่สุภาพ

*** Configure... ในส่วนของ websites ได้อย่างง่ายดายเช่นกัน...***

• Email & Chat... : จำกัด email และ instant messages ได้เช่นกันครับ...

• Time Limits... : เรื่อง วัน เวลา ก็สามารถสร้างกำหนดเวลาต่างๆ ได้ครับ...

• Remote Setup... : ส่วนนี้เด็ดจริงๆ ครับ เข้าไปดูและควมคุมได้เลย

ก็แค่เป็นการแนะนำขอดีของ Mac OS X อะนะครับ ไม่ได้มีผลประโยชน์อะไรกับทาง Apple inc ผมแค่เป็นคนใช้ระบบปฏิบัติตัวนี้อยู่เท่านั้นครับ

^^

teebig
**

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2007, 10:26:42 pm »

ขอบคุณมากๆครับ และทุกๆท่านที่ไห้ข้อมูลดีๆและเป็นสิ่งดีๆกับตัวผม ตั้งแต่ได้ข้อมูลในกระทู้มาผมได้ทำตามแล้ว ได้ผลดีมากๆครับ
ผมจะ serch หา เกือบทุกครั้ง หลังลูกชายเลิกเล่นคอม มันช่วยผมได้มากเลยครับขอบคุณครับ
szpilman
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 10 : Exp 78%

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 07:01:26 am »

ขอบคุณทุกๆท่านนะครับที่ไห้คำตอบกับผม ผมกะลูกคุยแบบเปิดเผยนะครับ แค่บางเรื่อง แต่เรื่องxxลูกมักจะไม่คุยแบบเปิดเผย
ดูนะดูได้ผมไม่ว่าหรอกครับ แต่บางครั้งดูแล้ว ลูกผมลืมลบภาพหรือโหลดหนังมาแล้วมันโชว์แบบโจ้งแจ้งเกินไป เพราะที่บ้านยังมีผู้หญิงอีก ผมเคยบอกลูกไปแล้วว่าจะดูหนังโป้หรือรูปโป้พ่อไม่ว่า แต่ดูแล้วช่วยลบออกจากเครื่องไปด้วยเดียวน้องๆมาเปิดดูจะทำไง ผมต้องขอบคุณทุกๆท่านนะครับที่ไห้คำตอบที่ดีๆกับผม ผมอายุ40 กำลังศึกษาเรื่องคอมอยู่อะครับแต่ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร

ถ้าเอาแค่นี้ผมว่าเซ็ตให้มัน clear history กับ clear IE cache ทุกครั้งหลังเลิดใช้งานก็น่าจะพอแล้วครับ ถ้าเขาจะ save ไว้ในเครื่องเขาคงไม่ save ให้ดูโจ่งแจ้งนักหรอกครับ สำหรับผมเองถ้ามีไฟล์ลับที่ไม่อยาก save ลงในเครื่องที่ใช้ส่วนรวม ผมมักจะ save ใส่ thumb drive หรือ upload ขึ้น gmail drive ไปเลย

แต่ถ้าจะหาทางป้องกันไม่ให้ลูกเข้าไปดูเลย ขอบอกว่า ------- ไม่มีทางไหนได้ผล 100% หรอกครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์