คอมไม่มีเสียง

(1/1)

mcmong:
พอดีคอมของผมมีปัญหา ก็คือ
1.ไม่มีเสียง พอลงไดรเวอร์ใหม่ก็ไม่ได้ มันขึ้น copy error
2.จะ Uninstall บางโปรแกรมไม่ได้
3.เวลาจะเล่นเกมออนไลน์ มันไม่โหลดแพชอัตโนมัติ

Vista  Transformation pack (โปรแกรมนี้มันทำให้มีรูปร่างคล้ายวิสต้า อันนี้ลบมะได้)
พี่ๆคนไหนทราบก็ช่วยบอกวิธีแก้มาให้ด้วยนะครับ ถ้าเกิดว่ามีข้อสงสัยตรงไหนถามได้ครับ

ขอบคุณคับ

PANDORA:
ลองเข้าไปที่ safe mode แล้วค่อยลบ Diver ออกนะครับ แล้วค่อยลง Driver ใหม่อีกครั้ง 

ส่วนการเข้าเล่นเกมไม่ได้นั้น ไม่ทราบว่าได้ลง IE7 หรือเล่าครับ เพราะ IE7 ส่วนใหย๋ตอนนี้จะยังไม่ support IE7 ครับ

การลบ Vista  Transformation pack  ให้ไปลบใน control panel

นายอ้วน สัมป๊ะสัมปุ๋ย:
1.ทำตาม pandora บอกหนะคับ..(ลบโปรแกรมก่อนนะ..ค่อยลบไดร์ฟเวอร์)

2.ลองหาโปรแกรมที่ลบได้นะคับ..เช่นรวมการแต่งอย่าง tune up utillities หรือไปลบใน save mode อย่าง pandora บอก ถ้าลบไม่ได้ก้อลองหาโปรแกรมที่มัน remove ได้..ถ้ากลุ้มจิงก้อลงวินโดว์สใหม่เลยคับ ..สบายดี(ผมลงวินโดว์ส ทุกๆ เดือน)

3.ตอบให้ไม่ได้คับ..ผมเน็ตเต่า..  :D  ขอโทดอย่างแรง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ