Content on this page requires a newer version of Adobe Flash Player.

Get Adobe Flash player

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

615685 กระทู้ ใน 98050 หัวข้อ- โดย 90295 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: tunsapara

กรกฎาคม 25, 2014, 03:07:45 pm
แบไต๋ไฮเทคเว็บบอร์ดคอมนู๋ไม่รู้เป็นไรคอมนู๋ไม่รู้เป็นไร - รวมมิตร-------------ซื้อ Notebook ในงาน COMWORLD หรือ COMMART ดีครับ------
ถ้าคิดว่ากระทู้นี้ดี ช่วยกันผลักดันเข้าสู่ Social Bookmarking โดยคลิกที่ icon เหล่านี้

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: -------------ซื้อ Notebook ในงาน COMWORLD หรือ COMMART ดีครับ------  (อ่าน 2972 ครั้ง)
surachade
แบไต๋ - โปรพอประมาณ
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 7 : Exp 48%
HP: 0.2%

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 10:21:53 am »

สวัสดีครับ

ผมอยากซื้อ Notebook มาใช้สักตัวครับ แต่ตัดสินใจอยู่ว่า จะซื้อที่ งานไหนดี (COMWORLD, COMMART หรือที่ร้านคอมฯ ดี) แล้วรุ่นไหนดี

spec ที่ต้องการ ง่ายๆ คือ
เป็น core 2 duo ไดก็ดี
RAM 1 G ++
การ์ดจอแยกออกจาก M/B เพื่อ upgrade ในอนาคต
มีงบประมาณ 40,000-50,000 บาท
มีความเสถียรสูงๆ บริการหลังการขายดี
น้ำหนักไม่เกี่ยง
ใช้งาน office ทั่วไป เล่น internet เป็นประจำ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์บ้างนิดหน่อย เช่น warcraft

ช่วยทีครับ กำลังตัดสินใจอยู่ครับ
หนุ่ย. (nuishow)
พิธีกรรายการ

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 36 : Exp 18%
HP: 0.1%

มหาอำนาจทางความเท่

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 10:41:48 am »

งาน COMWORLD จัดก่อน(ตัดหน้า) COMMART  วันพฤหัสที่ 8 นี้ ก็เริ่มงานแล้วครับ..

ฉะนั้นไปดูโปรโมชั่นราคาใน COMWORLD ให้สบายใจก่อนก็ได้  และถ้าถูกใจก็สอยเลย..

เพียงแต่ว่า "ข้อมูลจริงที่วงการไอทีทราบกันดี" ก็คือ ยอดจำหน่ายสินค้าในงาน COMMART นั้น.. "ขายดีกว่า" COMWORLD ครับ...  ฉะนั้นโดยภาพรวม PROMOTION ของ COMMART จะร้อนแรงกว่าเล็กน้อย    ส่วน COMWORLD นั้นจะโฆษณาราคา "ต่ำมาก"  แต่เมื่อไปถึงงานแล้วจะพบว่า "เครื่องมีจำนวนจำกัด" แล้วต้อง "ต่อคิว" หรือ "จับฉลาก"   มีผู้เสียความรู้สึกมากเหมือนกัน (จริงๆ COMMART เริ่มเล่นมุขนี้ก่อนแหละครับ) 

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น "งบประมาณ" ที่คุณเสนอมา  มันแทบไม่ต้องไปมอง "รุ่นราคาถูกเหลือเชื่อ" แล้ว...  มองรุ่นกลางๆ ดีๆ ไปเลย..

ASUS, TOSHIBA, VAIO ซื้อได้ครับ...    VAIO อาจได้รุ่นหนักๆ (N Sesies) ถ้าไม่เกี่ยงก็โอเค..  TOSHIBA อาจจะได้สวยๆ แต่ CPU แรงไม่มาก  ,ASUS อาจจะได้ครบเครื่อง แต่อาจไม่สวยเท่า TOSHIBA, VAIO (สุดท้ายก็ขึ้นอยู่กับความชอบ)

แต่ที่ไม่แนะนำอย่างแรงคือ AC...R   ผมเพิ่งผิดหวังกับ Notebbok ที่ซื้อเมื่อหลายเดือนก่อนให้พี่ชายคนโต   พี่ก็แก่แล้ว นั่งรถเข็น แต่โน้ตบุ๊ค "ส่งความร้อน" ออกมาหาเค้ามากมายเหลือเกิน..  แผงคีย์บอร์ดก็ร้อนมาก  ส่วนการออกแบบทางระบายอากาศยิ่งแย่ครับ คือ พ่นความร้อนออกมาข้างพอร์ต USB  ซึ่งต้องใช้เสียบเมาส์   เอามือขวาวางใช้เมาส์ข้างๆ โน้ตบุ๊คไม่ได้ เพราะร้อนเกินไปครับ... ไม่สบาย..

จุดนี้ต้องพิจารณาด้วยครับ... 

bigglife
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 16 : Exp 92%

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 11:51:55 am »

พี่หนุ่ยคร้าบบ HP Compaq ก็น่าเล่นนะคับ แต่จุดอ่อนของยี่ห้อนี้คือ สเปคบางตัวพื้นไปนิดคับ แต่ราคาอาจจะดูสูงกว่าหน่อย แต่ใช้มาจาครบปีแล้ว ปัญหาไม่ค่อยมีนะคับ
หนุ่ย. (nuishow)

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 36 : Exp 18%

มหาอำนาจทางความเท่

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 11:58:38 am »

HP ซีรีย์ใหม่ สวยมากครับ...   กลอสซี่ เงาซะ ~!
อาจารย์ศุภเดช - T420

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 64 : Exp 49%
HP: 0.3%

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 12:05:06 pm »

เงาซะจนไม่อยากจะจับครับ เพื่อนผมซื้อ DV8000 มา เงามาก แต่ใช้ไม่ลง เอามือแตะที ก็เป็นรอยนิ้วมือที ต้องหาผ้ามาเตรียมไว้ข้างๆตัว พิมพ์ทีเช็ดที อิอิ
kyochiro001
มือใหม่หัดแบไต๋
*

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 1 : Exp 20%
HP: 0%

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 12:28:09 pm »

::)อย่างที่ว่าละ ครับ ขอ AC...มานร้อน ง่าย เพราะที่ผมใช้อยู่ ก้อร้อนเร็วดี เหอๆ ฝุ่นก้อเข้าง่าย แต่มานดีที่ว่าเครื่องแรงนิดหนึ่ง การ์ดจอก้อ พอ โอเค
    เล่นเกมส์ แบทเทินฟิว 2-3 ได้ สบาย เลย แต่ผมไม่ชอบเลย เวลา มีปัญหา เนี้ยส่งซ้อม แล้ว ได้ช้า มาก มาย ตอนส่งซ้อมครั้งแรกเล่นเรารอนานเกือบ 2 เดือน พอ ได้คืนมาก้อมีอาการเดิม เลย เซ็ง มาก มาย เลย ครับ
bigglife
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 16 : Exp 92%

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 12:33:53 pm »

AC..R ร้อนจิงคับ ขอรับประกันเลย เพราะผมเคยเข้าสัมมณาอันนึงที่มหาลัยจัดเมื่อเดือนกรกฏาคม โดยAc..R จัดเอง แล้วเค้าให้งัดเครื่องด้วย งัดหมดใส้หมดพุง และชิ้นส่วนที่ทำให้เกิดความร้อนคือ ฮีดซิงค์ คับ เครื่องดูดี แต่ ฮีดซิงค์เล็ก แถมเบียด ๆ กันอีก ทำให้ ระบายความร้อนออกไม่ทัน และทำให้เกิดความร้อนสะสมคับ และสะสมไปที่Keyboard ทำให้ร้อนเข้าไปใหญ่ โดยเฉพาะรุ่นที่มีการ์ดจอ จะร้อนไว แถมร้อนมากอีกด้วยคับ (ความจริงอยากเอารูปลงด้วย แต่ ไม่ดีกว่า) ส่วน HP กับ Compaq รุ่นใหม่ๆ เงาจิงคับ เงามาก แถมมีระบบสัมพัสที่มาแทนปุ่ม(กระผมใช้ Presario V2000 คับ ดังนั้น ไม่เจอเงาชัวร์) แต่เพื่อนผมเนี่ย V3000 เงา แถมเจอระบบสัมพัสอีก เค้าไปไหนก่อนใช้ ผ้าต้องเช็ตเครื่องก่อนคับ ไม่งั้นรอยนิ้วมือเพี้ยบเลยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 12:35:44 pm โดย bigglife » บันทึกการเข้า
wingate
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 10 : Exp 25%

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 12:36:10 pm »

Asus G2 แบบของ พี่หลาม ดีกว่านะ ใหญ่ดี ชอบจัง
kittiphatt32
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 43 : Exp 79%

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 10:29:09 pm »

เป็นคนนึงที่เลือก Acer เพราะถูกใจสเปกครับ (พี่หนุ่ยคงได้เห็นเครื่องผมแล้ว)

แต่ก็รู้สึกผิดหวังและคงไม่แนะนำใครให้ซื้ออีกแล้ว เพราะ!!!

ขอย้อนหลังไปเมื่องาน Commart X-Gen นะครับ ตอนนั้นเลือกเครื่อง Travelmate 3282NWXMi มา (จำรุ่นผิดขออภัย) พอกลับมาบ้านความร้อนขึ้น ใช้ไม่กี่ชั่วโมงพัง!!! (โปรแกรมยังลงไม่เสร็จเลย)

แบกเครื่องกลับไปร้านที่ซื้อ ไม่รู้เค้าทำอะไร รอเครื่องอยู่เดือนนึงจนต้องโทรไปโวยวายก็เลยได้เปลี่ยนเครื่องใหม่ (ตรงนี้อาจจะเป็นความผิดผมเองก็ได้ที่ไม่ส่งศูนย์ Acer ไม่ังั้นคงได้เปลี่ยนเครื่องแล้ว)

แต่อย่านึกว่าเปลี่ยนฟรี ต้องเปลี่ยนเป็นรุ่นแพงขึ้น (แถมคราวนี้จ่าย VAT อีก) ราคามันก็เลย "ไม่ถูก" แล้ว
แต่คราวนี้กลับมาก็ยังใช้งานได้จนถึงบัดนี้ครับ (ตอนนี้ใช้เจ้า Aspire 5562NWXMi) ความร้อนก็ยังสูงครับ แต่ตอนนี้ผมต้องควบคุมมันด้วยการ "ลดความเร็ว CPU กับการ์ดจอ" พอถึงเวลาใช้หนัก ๆ ค่อยปรับเร่งกลับ (แต่ก็ไม่อยากใช้นาน ๆ ครับ กลัวไหม้ไปอีกตัว) -*-
Aumpradya
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 45 : Exp 23%

CEO RICN GROUP

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 10:40:30 pm »

เป็นคนนึงที่เลือก Acer เพราะถูกใจสเปกครับ (พี่หนุ่ยคงได้เห็นเครื่องผมแล้ว)

แต่ก็รู้สึกผิดหวังและคงไม่แนะนำใครให้ซื้ออีกแล้ว เพราะ!!!

ขอย้อนหลังไปเมื่องาน Commart X-Gen นะครับ ตอนนั้นเลือกเครื่อง Travelmate 3282NWXMi มา (จำรุ่นผิดขออภัย) พอกลับมาบ้านความร้อนขึ้น ใช้ไม่กี่ชั่วโมงพัง!!! (โปรแกรมยังลงไม่เสร็จเลย)

แบกเครื่องกลับไปร้านที่ซื้อ ไม่รู้เค้าทำอะไร รอเครื่องอยู่เดือนนึงจนต้องโทรไปโวยวายก็เลยได้เปลี่ยนเครื่องใหม่ (ตรงนี้อาจจะเป็นความผิดผมเองก็ได้ที่ไม่ส่งศูนย์ Acer ไม่ังั้นคงได้เปลี่ยนเครื่องแล้ว)

แต่อย่านึกว่าเปลี่ยนฟรี ต้องเปลี่ยนเป็นรุ่นแพงขึ้น (แถมคราวนี้จ่าย VAT อีก) ราคามันก็เลย "ไม่ถูก" แล้ว
แต่คราวนี้กลับมาก็ยังใช้งานได้จนถึงบัดนี้ครับ (ตอนนี้ใช้เจ้า Aspire 5562NWXMi) ความร้อนก็ยังสูงครับ แต่ตอนนี้ผมต้องควบคุมมันด้วยการ "ลดความเร็ว CPU กับการ์ดจอ" พอถึงเวลาใช้หนัก ๆ ค่อยปรับเร่งกลับ (แต่ก็ไม่อยากใช้นาน ๆ ครับ กลัวไหม้ไปอีกตัว) -*-

อั้มก็ใช้ยี่ห้อ ACER เหมือนกานกับบอลเลย รุ่น Aspire 5542NWXMi ละฮะ มีปัญหาตรง แผงคีย์บอร์ดร้อนๆๆๆ
และก็การพิมพ์บนคอมชอบกระตุกทุกทีอ่า อาจต้องต่อแผงคีย์บอร์ด USB แล้วละมั้ง
พี่หลาม จิ๊กโก๋ไอที

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 38 : Exp 15%

จิ๊กโก๋ไอที

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 11:09:45 pm »

เงาซะจนไม่อยากจะจับครับ เพื่อนผมซื้อ DV8000 มา เงามาก แต่ใช้ไม่ลง เอามือแตะที ก็เป็นรอยนิ้วมือที ต้องหาผ้ามาเตรียมไว้ข้างๆตัว พิมพ์ทีเช็ดที อิอิ

ผมแนะวิธีแก้ครับ เอาไปติดสติ๊กเกอร์กันรอยสิ ทั้งตัวน่าจะหลายตังอยู่ อิอิ

เชียร์ toshiba กับ asus ครับ

Asus G2 แบบของ พี่หลาม ดีกว่านะ ใหญ่ดี ชอบจัง

ของผมเลยเหรอ...ฝันไป..อิอิ
fourthbboy
มือใหม่หัดแบไต๋
*

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 3 : Exp 45%

Hero

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 11:13:22 pm »

สวัสดีครับ

ผมอยากซื้อ Notebook มาใช้สักตัวครับ แต่ตัดสินใจอยู่ว่า จะซื้อที่ งานไหนดี (COMWORLD, COMMART หรือที่ร้านคอมฯ ดี) แล้วรุ่นไหนดี

spec ที่ต้องการ ง่ายๆ คือ
เป็น core 2 duo ไดก็ดี
RAM 1 G ++
การ์ดจอแยกออกจาก M/B เพื่อ upgrade ในอนาคต
มีงบประมาณ 40,000-50,000 บาท
มีความเสถียรสูงๆ บริการหลังการขายดี
น้ำหนักไม่เกี่ยง
ใช้งาน office ทั่วไป เล่น internet เป็นประจำ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์บ้างนิดหน่อย เช่น warcraft

ช่วยทีครับ กำลังตัดสินใจอยู่ครับ

Sony..... เป็นสาวกเลยล่ะ แต่ด้วยงบขนาดคงได้ตัวต่ำ ไม่เคยใช้ (คนมันมีฐานะ... ยากจน อิ....) เคย R505 / V505 / Z1 / B15s แล้วก็เลิก

ความเห็นส่วนตัว VIAO ZONE ดูเหมือนจะมีประโยชน์ที่ไม่ค่อยได้ใช้งานเท่าไร (ยกเว้นจะเอามาดูหนักแบบไม่ บูตเข้า(OS) Window ก่อน) นอกจากเรื่องงานออกแบบที่กินใจ เห็นแล้ว สะท้าน ดูดีมีรสนิยม(เหมือนเป็นคนหัวสูง ไฮโซ ไฉไล แล้ว) ยังมีดีมกอยู่คือ ตัวเครื่องทำมาจาก แม๊กนีเซียม ทนทาน เป็นรอย(ลึก)ยาก แต่รอบแมว ห ม า ก็สามารถเป้นได้ไม่ค่อยจะยากเท่าไร อ๋อลืมทุกรุ่นของ Sony จะมี
ปุ่ม S1 / S2 เอนกประสงค์สามารถตั้งให้กดแล้วจะเรียกโปรแกรมไหนขึ้นมาก็ได้ ดูดีมีประโยชน์ (ซื้อ Notebook เกือบแสน เพราะสองปุ่มนี้) ก็ว่ากันไป Sony บางรุ่นใช้ BAY เฉพาะ คือพวก DVD CDRW Combo มันเฉพาะรุ่นแบบ Z1 เสียง่ายซะด้วย แถมราคาอะไหล่ก็จับจิต คิดซื้อไม่ลงกันไปเลยทีเดียว

ความร้อนหรือ ทุกรุ่นที่ผมใช้งานมา บอกเลยว่ามีบ้าง ระดับวางตักพอทำให้ไข่สุก

ที่ผมเห็นจากทุกรุ่นที่ผมใช้งานมา และดูจากรุ่นใหม่ๆ ที่ออกมาเหมือนเค้าจะให้ USB มีมาให้น้อยไปหน่อย อย่าง B15s เนี้ยให้มา2รู เฮ้อไม่ค่อยจะพอ แต่ยังไม่เท่าประเด็นที่จะบรรยายคือการที่มันวางชิดกันมาก ชิดกันจน ถ้าให้อุปกรณ์บางอย่างเช่น Mouseไร้สาย ที่ตัวแม่มันต้องเสียบ Port USB มีขนาดโตนิดหนึ่งเสียบแล้วก็จะไม่สามารถใช้งาน อีกรูได้เลยคับ รายละเอียดพวกนี้เนี้ยเวลาเราใช้งานแล้วถึงจะรู้ เวลาซื้อต้องมองให้ยาวคับ

ลืม แบตถึงทนดีมากคับ เสือมยาก (แต่เปลี่ยนก็โหดนะคับราคา แต่คุ้มจริงๆ) ไม่รุ่นไหนมีมากกว่า 2ช.ม. ทุกรุ่นคับบอกเลย (Eco mode นะคับ)

HP/Compaq

อันนี้ผมบอกเลยว่า ศูนย์บริการเค้าเป้นอะไรที่ ลือนาม กระช่อนโลกาเมืองไทยมานาน แต่ไม่ยักรู้สึกตัว หรือไม่พัฒนาก็มิทราบ
*ราคาอัตราที่ค่าใช้บริการที่ดูจะเกินความสมควรไปหน่อย ราคาค่าส่งซ๋อม และการ พริ้วไหว ของประกัน แหม่เหมือนฝึกกันมาอย่างดี ร่อนไปเรื่อย

ผมเคยใช้ EVO N1020v 15" แล้ว DV3000 สองตัวที่ผมใช้งานมา จัดได้เลยว่าจ๊าบ ความแรงสุดยอด ซดแบตบรรลาย เลย ทั้งสองรุ่น ยิ่ง EVO ใช้งาน CPU แบบ CPU เครื่องตั้งโต๊ะPC ไม่เกิน 60นาทีคับผม หมดเกลี้ยงแบตเสือมง่าย ด้วย แต่รุ่น DV3000 นั้นพัฒนามาเยอะพอตัว ลูกเล่นพราวพริ้ง สวยดูดีภูมิฐาน จอสวย แต่ซื้อมา3เดือน ไบร์เด็ดกิน งุงิมากคับ หาศูนย์โทษว่ามาจากการใช้งานผิดประเภทของผู้ใช้งาน (นี้แหละที่บอกว่า มันพริ้วมากประกันHP) ซ๋อมเองคับ ดีที่ อะไหล่ร้านนอกเยอะ ซ่อมไม่แพงเท่าไร(กัดฟันจ่ายไหว)ด้วย

ความเห็นอื่นไม่มีคับ แต่เรื่องความคุ้มค่าบอกเลยว่าคุ้มมากทุกเม็ดเงิน เรื่องร้อน ก็จัดว่ามาก

ACER
เป้นยี้ห้อที่ผมออกแบบไม่ค่อย Love แค่ราคามันน่าสนใจที่สุด ที่โฆษณาว่าขายดีๆน่ะ (แค่ในไทยนะคับ ไม่ระดับโลก หรือเอเชีย) ความขอแสดงความเห็น แต่ชอบ Acer ferrari อ่ะ

ASUS
ชอบงานออกแบบนะคับ ยิ่งตัว Lamborghini สีเหลืองได้ใจ ดำคมขำจับจิต แล้วตัวที่กุด้วยหนังงามมากขอบอก เคยใช้งานอยุ๋1 ตังคือ ASUS รุ่นจำไม่ได้ของอดีตแฟนสาว แลกกันใช้งานกับ IBM รุ้สึกดีคับ

IBM
อันนี้ชอบมากคับ ผมยกให้เป้น Notebook ที่ทนที่สุดในโลกของผมเลย ทนมือทนเท่าสุดบาทาคับผม ผมเคยใช้งาน R41 X31 และ สามาเหตุที่ใช้แค่สองเครื่องเพราะมันทนจริงคับ X31 นี่ทั้งตกทั้ง กาแฟหกใส่ สาระพัด ทนจัดจริงๆ แต่ตอนนี้ไปเป้นของจีนแล้ว ไม่รุ้ชตา

ตอนนี้ผมใช้ BTO H2 อยู่ครับ
ไม่สนหรือคับ งบขนาดคุณจักเสปก สูงๆมากได้เลยแถมมีตังไปนอนเย็นๆในธนาคารเหลืออีก แต่BODY มันดู ก๊อกแก๊กไปหน่อย แค่นั้นแหละที่ขอติ แต่ไม่ราคา BODY ไมสุง ผมกำลังจะเอาไปเคลือบ เคฟล่าจะเอามาโชว์พี่หลามเร็วๆนี้

ไปล่ะวันนี้มาบรรยายให้ฟังเพียงเท่านี้ (ฐานนะเปลี่ยนมาเยอะแล้วไม่ค่อยถูกใจ แต่ถูกใจที่สุดก็ BTO นี่แหละคับ ราคาบางสุดๆ)
surachade
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 7 : Exp 48%
HP: 0.2%

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 02:27:28 pm »

Hi...

ขอบคุณมากๆ สำหรับทุกความคิดเห็น ทั้งในเรื่อง COMWORLD และ COMMART และก็เรื่องคอมฯ สุดยอดทุกๆ ท่านเลย

ไว้ผมตัดสินใจได้ว่าจะซื้อรุ่นไหนแล้ว และได้ใช้แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับถึงประสิทธิภาพของเครื่องครับ

ขอบคุณอีกทีครับ

*** Ac..r จ๋า Bye Bye เจอกันชาติหน้า**
RoileR
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 17 : Exp 70%

Hideaki Takisawa

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 02:52:23 pm »

อั้มก็ใช้ยี่ห้อ ACER เหมือนกานกับบอลเลย รุ่น Aspire 5542NWXMi ละฮะ มีปัญหาตรง แผงคีย์บอร์ดร้อนๆๆๆ
และก็การพิมพ์บนคอมชอบกระตุกทุกทีอ่า อาจต้องต่อแผงคีย์บอร์ด USB แล้วละมั้ง
`
รุ่นเดียวกับผมเลย Aspire 5542NWXMi  ใช้มายังไม่มีปัญหาอะไรเลยนะแผงคีบอร์ดก็ร้อนนิดหน่อยปกติเล่นที่บ้านจะต่อ USB คีบอร์ด ซื้อตั้งแต่ตอนมัน 55900 ผ่านมาสองเดือนลดลงมา 49900 ผ่านมาอีก 3 เดือนเหลือ 40900 มันช่างช้ำใจเสียยิ่งกระไร5 เดือนลดไปเกือบ สองหมื่น
          ตอนผมใช้ถ้าอยู่บ้านผมจะปรับตรง Power Saving เป็น Home/Office ตลอดจะได้ใช้งานเต็มที่นี่ปีนึงและไม่เห็นเป็นอะไร

แต่เครื่องต่อไปที่จะเลือกอันดับแรกของเล็กก่อนเพราะรู้สึกถึงความหนักแล้วครับ อยากได้ของ Fujisu
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 02:53:55 pm โดย RoileR » บันทึกการเข้า
kittiphatt32
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 43 : Exp 79%

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 08:18:10 pm »

มันคืออะไร BTO H2 ครับ คนละอันกับ BTS สุวรรณภูมิ-บางนา (ที่กำลังจะย้ายไปดอนเมืองแทน) ใช่รึเปล่าครับ
เป็น Notebook สั่งประกอบของบริษัท Synnex ครับ ย่อมาจาก "Build to Order" ครับ
notkung
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 10 : Exp 84%

นักสืบรุ่นจิ๋ว....น๊อตคุง

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 08:35:13 pm »

หลังจากได้อ่านกระทู้แล้วนะครับ ขอเพิ่มเติมนิดหนึ่งนะครับ ก่อนซื้อก็ ทดสอบ อะไร ๆ  ต่างๆ ให้เรียบร้อยนะครับ เพราะว่าบางครั้งตามงานคอมฯ คนเยอะไม่ค่อยมีเวลาทดสอบให้เราดู ประมาณพี่ ๆ เขารีบขายของ นะครับ เกรงว่าจะได้ของที่ไม่ได้เทส แล้วเกิดปัญญาภายหลัง จะทำให้เสียเงิน เสียเวลา ในการส่งเคลมนะครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์