ไอค่อนรูปจอคอมตรงTrayเปลี่ยนไป

(1/1)

dare:

ภาพที่1 เมื่อก่อนมันไม่มีไอ้เส้นโค้งสีเขียวข้างๆรูปจอคอม อยู่ก็มีมันเหมือนกำลังส่งอะไรซักอย่าง

ภาพที่2 ผมเคยอ่านเจอว่าถ้าค่าSentเยอะกว่าReceivedอาจมีไวรัสหรือสปายแวร์ในเครื่องแต่สแกนแล้วไม่เจออะไรใช้kaspersky
-spyware doctor-spybot ในการสแกน หรือผมคิดมากไปเองไม่มีอะไร

อีกปัญหาครับ
บางครั้งจะมีสามเหลี่ยมสีเหลืองขึ้นมา Limite or not Connectivity (พิมพ์ถูกรึเปล่าไม่รู้)
อินเตอร์เน็ทหอครับเป็นแบบไวเลส แต่พอช่างมาดูโน๊ตบุ๊คเขาไม่เป็นสามเหลี่ยมสีเหลือง แต่ของผมเป็น ผมควรเปลี่ยนตัวไวเลสไหมครับ
ตอนนี้ใช้ D-Link อยู่ ไม่รู้ว่าเป็นที่ไวเลสหรือ IP

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำตอบครับ

~รักนะตัวเอง~(BullShit):
หากกลัวว่าจะมีอะไรส่งออกไป ลองหาFirewallมาติดตั้ง เพื่อตรวจสอบการไหลเข้าและออกของข้อมูลครับ ปกติของวินโดวส์ดักขาออกไม่ได้ครับ

dare:
ผมใช้ Kaspersky Internet Security 207.0.0.125 แต่เซ็ทไม่เป็นท่านใดที่ใช้แคสเปอร์ช่วยแนะนำทีครับ

Kimberly Ann Possible:
เส้นโค้งเขียวๆ หมายถึงเราได้ใช้ wireless อยู่ครับ ถ้าเป็นรูปคอมสองเครื่องหมายถึงใช้แลนปกติครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ