ถามเรื่องอาการของเมนบอร์ดเสีย?

(1/1)

chinjang77:
เรื่องของเรื่องคือว่า คอมที่บ้านเพื่อน เปิดแล้ว บูตเครื่องไม่ได้ครับ แล้วมันก็เสียงดังจากเมนบอร์ด ดังตี๊ด~~~~~~~ ยาวเลย
ผมลองสังเกตเล็กน้อย คือ จอภาพไม่มีภาพขึ้น ฮาร์ดดิสมีไฟกระพริบแวปเดียว แล้วก็ไม่เห็นอีก DVD ก็มีไฟกระพริบแวปเดียว แล้วก็หายไป ลองเปิดลำโพงดู ไม่มีเสียงการเข้าวินโดว์ได้เลย แล้วเปิดเครื่องกี่ครั้ง มันก็เป็นอย่างนี้ครับ
ช่วยกันสรุปหน่อยว่า เมนบอร์ดเสียหรือเปล่า ถ้ามีความรู้เรื่องอาการเสียว่ามีอาการอย่างไรบ้าง ก็รบกวนท่านผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ จะได้ประดับความรู้เอาไว้ ;D

Note007:
แรม หลวมหรือเปล่า

pa21:
เช็คที่ สายแพ + แรม คับ

putd_9:
ลองถอด การ์ดจอ แล้วขัดทำความสะอาดดูก่อนด้วยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ