แตก file zip

(1/2) > >>

kas77:
อยากถามว่าเวลาแตก file zip ต้องทำยังไง ครับ

Seton ™:
ถ้าเป็นไฟล์นามสุกล .zip ที่ไม่ได้เข้ารหัสไว้ และคุณใช้ Windows XP ขึ้นไป
ให้คลิกขวาที่ไฟล์นั้นเลือก Open With -> Compressed (zipped) Folders แล้วก็อบที่อยู่ในไฟล์ซิบได้เหมือนก็อบข้อมูลจาก Folder ธรรมดาได้เลยครับ

หากไม่เป็นไปตามเงื่อนไขข้างต้นให้ติดตั้งโปรแกรม winzip หรือ winrar เพื่อทำการ unzip ไฟล์ครับ
หากใช้โปรแกรมพวกนี้ช่วยก็ดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์แล้วลากข้อมูลมาวางใน Folder ที่ต้องการได้เลย

pc_sumo:
ปกติผมคลิกขวา แล้วเลือกที่ Extract to .... เท่านั้นและครับ..แล้วจะได้โฟลเดอร์ขึ้นมา..เปิดโฟลเดอร์ก็เจอไฟล์เลยครับ

payut2535:
ผมว่าใช้ คำสั่ง Extract to ก็จบแล้วครับ

kas77:
แล้วท่าเป็นกรณีfile zipหลายfile แตกzipรวมเป็นก้อนเดียวกันละครับจะทำยังไง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป