Content on this page requires a newer version of Adobe Flash Player.

Get Adobe Flash player

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

616670 กระทู้ ใน 98510 หัวข้อ- โดย 86415 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: doolvlarn

พฤศจิกายน 29, 2014, 02:07:52 am
แบไต๋ไฮเทคเว็บบอร์ดคอมนู๋ไม่รู้เป็นไรคอมนู๋ไม่รู้เป็นไร - ปัญหาติดไวรัส สปายแวร์คอมดับเอง คับช่วยด่วน เลยโดนไวรัสแน่เลย
ถ้าคิดว่ากระทู้นี้ดี ช่วยกันผลักดันเข้าสู่ Social Bookmarking โดยคลิกที่ icon เหล่านี้

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คอมดับเอง คับช่วยด่วน เลยโดนไวรัสแน่เลย  (อ่าน 5191 ครั้ง)
peemsave
แบไต๋ - โปรพอประมาณ
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 6 : Exp 40%
HP: 0.2%

« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 07:46:29 pm »

ก่อนจะดับ มันจามีหน้าต่าง ดอสไรขึ้นมาไม่รุแล้ว มีช่อ สีเหลี่ยมเด้งข้อความ มาอีก ว่า 60 วิ จะ ชัดดาวอะ

บางที ถ้ากด ปิดข้อความนั้น ไป

คอมมันจาเข้าโปรแกรม อะไรเองเตมไปหมด เลยอะ

ช่วย หน่อย คับ ผม
babybeartai
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 11 : Exp 66%
HP: 0.1%

Signal Death

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 08:16:13 pm »

ลอง scan ดูยังครับ
แล้วลองเช็คดูว่าเครื่องของคุณมีโปรแกรม shutdown หรือป่าว
บางทีอาจจะมีใครไปตั้งไว้ก็ได้ครับ

บางที ถ้ากด ปิดข้อความนั้น ไป
คอมมันจาเข้าโปรแกรม อะไรเองเตมไปหมด เลยอะ
เอแต่ถ้าเป็นแบบนี้ไม่น่าจะเกี่ยวกับโปรแกรม Shut Down
ลอง scan ดูถ้าเป็นไวรัสก็ต้องเจอบ้างอะครับ
แล้วเป็นนานยังครับ เป็นมาหลายครั้งหรือยัง
รอท่านอื่นมาเพิ่มเติมครับ
acrylic
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 5 : Exp 12%

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 08:20:24 pm »

ผมก็เคยเป็งนะ คล้ายๆกัน ถ้ามันเปิดมาแล้วมันเริ่มนับเวลาแล้วชัตดาวน์เลย แบบทำอะไรไม่ได้เลย ลองเข้า Safe mode ดูครับ ตอนบูตเครื่องขึ้นมา กด F8 ย้ำๆ แล้วเข้า Safe mode ดูครับ อาจจะหาย............ของผมหายนะ ถ้าไม่หายต้องถามผู้เชียวชาญครับ
peemsave
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 6 : Exp 40%

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 08:27:05 pm »

ขึ้นมา แบบนี้อะ

ถ้ากด กากบาทไป มันจา เข้าโปรแกรมอื่นเองเตมเลย
Professer AD
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 34 : Exp 96%
HP: 0.9%

สุภาพบุรุษ ชุดนักเรียน

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 08:52:37 pm »

ไม่น่าจะใช่ไวรัสนะครับ ผมว่านะจะเป็นโปรแกรมที่ตั้งค่าการทำงานของมันเอง วิธีแก้ (น่าจะหายนะ ลองทำดูก่อนไม่เสียหาย)

ไปที่ control panel => Scheduled Tasks => มันจะมี หลายๆตัวอยู่ในนั้น (ไม่ต้องยุ่งกะ add Scheduled Tasks นะ) ให้ลองกดที่ตัวอื่น
(กดดูทีละอัน แล้วดูตามภาพที่แนบไป (ช่อง 1 ) นั้นละครับ เห็นมะ ที่ผมตีกรอบไว้) ให้สั่งเกตุที่กรอบนะครับ ว่ามันมีคำนี้อยู่ในช่องนั้นหรือป่าว

C:\WINDOWS\system32\tsshutdn.exe 0 /DELAY:0 /POWERDOWN

กดดูทีละอันนะ ถ้าไม่ใช่ก็ กดปิดไปตามเดิม(x) แต่ถ้ากดแล้ว ในกรอบนั้น เจอคำที่ผมเน้นไป(เน้นตัวหนา) ก็ให้ลบตัวนั้นทิ้งไปครับ เพราะมันจะตั้งเวลาการปิดเครื่องแบบอัตโนมัติครับ วิธีลบก็คือ คลิกที่ตัวนั้น แล้วกด shift+delete ครับ แล้วกด yes แค่นี้ เครื่องคุณจะไม่มีการตั้งเวลาปิดเครื่องอีกต่อไปครับ
peemsave
**

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 07:40:02 pm »

แต่ ส่วนใหญ่ มันไม่ดับอ่าคับ

มันแบบว่าออกมา เปนจอฟ้าๆ

แล้วมี ให้ กด เข้า gc อะคับ ที่เปนรุป กีต้า อ่านะ

มันจาปิดไรหมดเลยแล้วก็เด้งออก เปนแบบนั้นอะ

แล้วเรื่อง ทีมันเข้าโปรแกรม อะไรเองอ่า คับ

มันเข้าตลอด เลยอ่า

จาบ้า อยู่แระเนี่ย
peemsave
**

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 08:16:37 pm »

รู้อะไรมาอีก อย่างคับ

แบบ เวลาปิดเนต อะมันจาหายไปคับอาการนี้

พอเปิดเนต ได้ไม่นาน เปนอีกแระ คับ

แย่ๆ

ช่วยหน่อยๆ
๏๏WhiteRose๏๏
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 6 : Exp 70%
HP: 0%

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 09:05:33 pm »

สายปลั้กหลวมละมั้ง ดูให้แน่ ดันให้แน่นๆคับ

$ RekcaH $
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 35 : Exp 87%

meme

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 09:21:24 pm »

ทำตามที่ท่าน Coffee Prince บอกแล้วยังไม่หายหรอครับ แปลกจัง
C:\WINDOWS\system32\tsshutdn.exe 0 /DELAY:0 /POWERDOWN

ลองเข้าไปอ่านที่นี่ดูนะ
http://th.answers.yahoo.com/question/index?qid=20060711235357AAMhiDl

และโหลดตัวนี้ไปด้วยนะครับ
http://www.beartai.com/webboard/index.php?topic=21848.0
peemsave
**

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 05:21:21 pm »

แล้ว ไอนี่ คือ อะไร อ่า
peemsave
**

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 05:35:55 pm »

ผม ลองโปรแกรม ที่ให้โหลดที่

http://www.beartai.com/webboard/index.php?topic=21848.0

อันนี้แล้ว ก็ไม่มีอะไรผิดปกติ เลย

ผมสงสัย อะ ที่เวลาตอนมะได้เปิดใช้ เนตมันไม่มีอาการอะไร เลย

พอ เปิดเครื่อง เนต อะ

พอเนตติด อาการ มาทันที เลยอะ คับ

แบบ เข้าโปรแกรม อะไรเองตรึมเลยอะ
Professer AD
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 34 : Exp 96%
HP: 0.9%

สุภาพบุรุษ ชุดนักเรียน

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 07:20:47 pm »

แล้ว ไอนี่ คือ อะไร อ่า

wowexec.exe เป็นส่วนหนึ่งของระบบปฎิบัติการครับ ใช้ทำงานกับโปรแกรม 16-bit รุ่นเก่าๆ

มันเป็นไฟล์ของ Windows ครับ ที่ใช้รันโปรแกรมแบบ 16-bit

ปกติมันอยู่ 2 ไฟล์ คือ wowexec.exe และ wowdeb.exe

wowexec.exe คือคำสั่งที่ใช้รัน (execute)
wowdeb.exe คือตัวดีบั๊กครับ (debug)

ส่วน wow นั้นย่อมาจาก Windows on Windows นั่นเอง

ข้อมูลจาก zone-it ครับ
spk190537
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 03:26:49 pm »

เขาไปลบตามที่อยู่ ของโปรแกรม MS-DOSเลยครับ หรือไม่ลองกด  start>run>cmd> shut down  -a  ดูนะครับ

หากยังไม่ได้เดียวผมจะลองเขียน สคริปต์แก้เอง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์