เปิดคอมมา icon desktop ไม่มีเลยเป็นเพระอะไรครับ

(1/1)

Zodiac:
พอเราเปิดคอมมา ICON desktop ไม่มีเลยทำอะไรไม่ได้เลย เป็นเพระอะไร หรือติดไวรัสครับ
หน้าจอไม่มีอะไรเลย มีแต่ตัวเมา :(

< Unknown >:
ลองคลิกขวาที่ Desktop แล้วไปที่ Arrange  Icons  By > Shows Desktop Icon
ครับ

ขึ้นไหมหว่า

dancan:
ถ้าทำตามด้านบนแล้วไม่หาย  ก็เป็นที่ไวรัสนะคับ ผมเคยเจอที่เครื่องของญาติ ตอนนั้นเขาใช้ "แคตเปอร์" แล้วไม่ได้อัพเดช(ลูกเขาปิด เพราะมันขึ้นมาอัพตอนเล่นเกมส์) ลองดูนะคับ

ลลลาล:
ผมก็โดนบ่อยคับสาเหตุก็น่าจะมาจากเข้าเว็ปแปลกๆที่ไท่เคยเข้าหรือไม่ค่อยได้เข้าบ่อยน่ะคับ วิธีแก้ของผมมี 2 วิธีนะคับ
1.กด ctrl+Alt+Del เพื่อเข้า Task manager จากนั้นก็เปิด Ad-Awareขึ้นมาสแกนหาตัวที่ซ่อนอยู่ในเครื่องเราน่ะคับ
หรือ 2.กรณีเรียก Task Manager ขึ้นมาไม่ได้ก็ต้องกดปุ่มรีสตาร์ทเครื่องเองแล้วเข้า Safe Mode เพื่อไปใช้ Ad-Aware จัดการในเซฟโหมด หลังจากสแกนเสร็จและจัดการเจ้าตัวที่แฝงในเครื่องเราแล้วก็รีสตาร์ทเครื่องเพื่อเข้าวินโดว์ปกติก็น่าจะใช้ได้แล้วนะคับ...

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ