ใช้ Firewall ตัวไหนดี

(1/2) > >>

T_COM:
ใช้ Firewall ตัวไหนดี

คือว่าพึ่งลงวินโดใหม่อะครับ

ยังไม่อยากโหลดสแกนไวรัสตัวไหนมาใช่เลยจะใช่ของ Norton Internet Security ไปก่อน

อัพเดจไปแล้วมันถามว่าจะใช่ Firewall ของวินโดหรือว่าของ Norton

ไม่ทราบว่าอันไหนดีกว่ากันอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Jobz Sparrow:
ผมขอเสนอ comodo firewall ครับ
จะ block IP หรือ mac address ก็ได้ครับ
 ping ยังไม่เจอเลย เหอๆๆ

ระวังตอน config หน่อยนะครับ เดี๋ยวภายใน network กับ internet จะใช่ไม่ได้ครับ

T_COM:
ขอบคุณครับที่แน่นำโปรแกรม แล้วมันลงกับ วิสต้าได้ป่าวครับ

คือว่าเดียวผมโหลดตัวสแกนไวรัสมาใหม่อะครับ

แต่ตอนนี้จะใช้ Norton ไปก่อน

แล้วคือว่า อยากทราบว่าควรใช้ Firewall ของ Norton หรือว่าของ windows ดัอะครับ

Jobz Sparrow:
อย่าไปใช่ของ windows เลยครับโดยเฉพาะ windows XP มัน config ได้ไม่ละเอียด
ได้ครับ vista ตามนี้เลย
http://www.personalfirewall.comodo.com/download_firewall.html

บอกตรงๆว่ากว่าผมจะใช้มันได้นี่ ก็ลงแบบเว้นระยะไปเกือบๆ 10 ครั้งเลยละครับ
ดีครับ แนะนำ ถามได้เลยครับ 555 ออกจะชำนาญแล้ว หลังจากทะเลาะกับมันหลายรอบ
....เห้ยอะไรxxxx ทำไม ออก net ไม่ได้ฟะ ...เฮ่อๆๆๆ

~รักนะตัวเอง~(BullShit):
สำหรับผมต้องการความแรง เนื่องจากเนตเต่า ไม่ลงอ่ะครับไฟร์วอล ใครจะบุกก็บุกเข้ามาครับ ยินดีต้อนรับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป