มีวิธี repair local area connection auto ไหมครับ

(1/1)

B'mb2o:
มีวิธี repair local area connection auto ไหมครับ
คือว่าต่อเน็ต แล้วมันหลุดบ่อยๆๆ แต่พอ repair แล้วมันก็เล่นเน็ตต่อได้
ไม่ทราบว่าพอมีวิธีแก้ไหมครับ

การที่ repair ต้อง repair จากเครื่องแม่ คือ แชร์ 10เครื่อง แต่พอเครื่องลูกใช้เน็ตไม่ได้ต้องวิ่งมา repair เครื่องแม่ จึงอยากจะหาวิธีการแก้นะครับ

นิค ณ ระยอง™:
เนตไม่น่าจะเป็นปัญหา แล้วหล่ะ
ต้องเช็คที่ Medem ว่าถูกตัดตอนหรือเปล่า หมายถึงมัน Disconnect หรือเปล่า

นี่ร้านเกมส์ หรือเปล่าครับ
แนะนำให้หา Rounter ADSL ดีๆ สักตัวนะ

ส่วนการ Repaire

สงสัย ว่าที่ร้านคุณจะตั้ง DHCP จ่าย IP ให้เครื่อง Client หรือเปล่า

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ