Content on this page requires a newer version of Adobe Flash Player.

Get Adobe Flash player

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

616441 กระทู้ ใน 98389 หัวข้อ- โดย 90512 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: darkknight

ตุลาคม 21, 2014, 10:05:22 pm
แบไต๋ไฮเทคเว็บบอร์ดคอมนู๋ไม่รู้เป็นไรคอมนู๋ไม่รู้เป็นไร - ซอฟต์แวร์เปิด Internet Explorer ไม่ได้ครับ
ถ้าคิดว่ากระทู้นี้ดี ช่วยกันผลักดันเข้าสู่ Social Bookmarking โดยคลิกที่ icon เหล่านี้

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิด Internet Explorer ไม่ได้ครับ  (อ่าน 4094 ครั้ง)
amucu
มือใหม่หัดแบไต๋
*

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 4 : Exp 29%
HP: 0.1%

« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 02:28:25 pm »

ผมเปิด Internet Explorer ไม่ได้ครับ คือผมลบ IE7ออกแล้วว่าจะลงตัว IE8อ่ะครับแต่พอลง IE8 ก้อเปิดไม่ได้
ผมเลยลบออก แล้วคิดว่าจะกลับไปใช้ IE7 แต่พอลง IE7 เสร็จมันก้อเปิดไม่ได้อ่ะครับ มันขึ้นมาประมาณ1วิแล้วก้อหายไป
มันเหมือนจะเปิดได้แต่ก้อหายครับ

ปล.ผมลบIE7ลบที่อยู่ใน ไดว์ C/programfilesออกหมดเลยอ่ะครับ ผมใช้xpครับ
จะมีวิธีทำยังไงบ้าครับ    ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณมาก....
mild
แบไต๋ - โปรพอประมาณ
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 73 : Exp 5%

จะไม่ตอบปัญหา ให้กับผู้ที่ใช้ภาษา ไม่ถูกต้องครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 03:31:55 pm »

ยิ้ม คุณไปลบไม่ถูกวิธี และแนะนำว่าอย่าใช้เลยครับ IE8 มันยังเป็น BETA อยู่เลย ให้เข้าไปใน Control Panel ที่ Add and Remove Programs เอาออกจากในนี้ครับ แล้วก็ลองลงดูใหม่ครับ
amucu
*

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 4 : Exp 29%

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 03:51:01 pm »

ทำไมในAdd and Remove Programs มันไม่เหงมีเลยครับหรือว่ามันเขียนว่าอะรัยคร๊าบ ขอบคุงมากที่ช่วยตอยครับ
mild
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 73 : Exp 5%

จะไม่ตอบปัญหา ให้กับผู้ที่ใช้ภาษา ไม่ถูกต้องครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 03:56:52 pm »

ยิ้ม Windows Internet Explorer 7 ครับ
amucu
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 03:59:07 pm »

มันไม่มีเลยครับ ผมลองลงใหม่แล้วมันก้อเปิดไม่ได้เปงอย่างที่เขียนไว้ข้่างบนอ่ะครับ
mild
**

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 04:04:06 pm »

ยิ้ม เป็นเพราะคุณไปลง IE8 เลยทำให้ระบบมันรวน ผมแนะนำให้ใช้วิธีลงวินฯซ่อมเอาครับ
ลง Windows อย่างเดียว สำหรับ XP (หรือรีแพร์)
1. เปิดเครื่องบู๊ตเข้าสู่วินโดว์สตามปกติ
2. นำแผ่น Setup CD ของวินโดว์สใส่ลงในไดรฟ์ซีดีรอม
3. คลิกปุ่ม Start -> Run
4. พิมพ์คำสั่ง E:\i386\winnt32 /unattend (ระหว่าง winnt32กับ/ ให้เว้นวรรค) แล้วคลิกปุ่ม OK (ในกรณีที่ ไดรฟ์ซีดีรอมเป็นไดรฟ์ E ถ้าเป็นไดร์ฟอื่นก็ให้แก้เป็นตามนั่นเช่น C:\ or D:\ or F:\ or G:\) 
5. โปรแกรมติดตั้งจะเริ่มดำเนินการติดตั้งวินโดว์สให้ใหม่โดยยังคงรักษาค่าการทำงานต่างๆ เอาไว้เหมือนเดิม

หมายเหตุ  แผ่นวินฯที่จะใช้ลงซ่อมควรจะเป็นแผ่นเดียวกันกับที่ใช้ลงในตอนแรก เพื่อป้องกันการมีวินฯซ้อนกันสองตัว ในเครื่องได้ครับ (ถ้าทำตามวิธีนี้แล้วปัญหาต่างๆยังไม่หาย ก็ต้องฟอร์แมตลงวินฯใหม่ทั้งระบบ เป็นคำตอบสุดท้ายครับ)
หรือไม่ก็รอท่านอื่นมาแนะนำเพิ่มนะครับ
amucu
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 04:08:43 pm »

ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์