เล่นเน็ตแล้วไม่มีเสียง

(1/1)

RES-Q:
เล่นเน็ตแล้วไม่มีเสียง เช่นฟังเพลงผ่านเน็ท  ดูทีวีผ่านเน็ต  ยูทูส ก้อไม่มีเสียง
แต่ถ้าเอาแผ่นมาเปิด มีเสียงตามปกติ ครับ
มันต้องแก้ที่ไหน หรือคับ

pollyman:
ไปปิดตัว controller ของเสียงบนเวปนั้น ๆ ไว้หรือเปล่าครับ ลองสังเกตดูอะ มันจะมีให้เลื่อนอะ

อีกกรณีคือ คุณไม่ได้บอกมาว่า เปิดเพลงบนคอมปกติ อย่างพวกไฟล์ mp3 ไรเงี้ยะ ได้ปกติหรือเปล่า ถ้าไม่ได้ แปลว่า น่าจะต้องลง driver ของเสียงใหม่นะ

wichai1047:
notebook ผมก็เป็นเหมือนกัน เปิดไฟล์ mp3 ปกติครับ แต่เข้า youtube ไม่มีเสียงนะครับ ช่วยทีนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ