ปัญหาความเร็วเน็ตครับ เทสเเล้วไม่ เต็ม ต้องทำไงครับ

(1/2) > >>

lim3089:
คือว่าเน็ตที่ผมใช่อยู่บ้านนะครับ  ความเร็ว 1 เมกเเล้วก็ ใช่ พ่วง กัน สองเครื่องนะครับ คือ  คอม pc เครื่อง กับ โน๊ตบุ๊ค เปิดสอง เครื่อง พร้อมกันนะครับ
ผม ลองทดสอบ ความเร็วเน็ตกับ เวบ เทสสปีดเน็ต  จากคอม pc วิ่งได้ ประมาณ 880/451 kbp  พอ มาเทสกับ โน๊ตบุ๊ค กับ วิ่งได้เต็ม 1 เมก ทั้งๆ ที่ สายเน็ตพ่วง มา จากสายเดียว กันเเต่ เครื่อง pc เป็นเครื่องเเม่กับ วัดได้ไม่เต็ม สปีด   :o
เทสสปีด หลายรอบ เเล้ว จะเป็นเเบบ นี่ ทั้งที่ เครื่อง โน๊ตบุ๊ค เป็นเครื่อง พ่วง ผ่าน  ฮับ  เเต่ เครื่อง pc กับ เทส สปีด เน็ตได้หน่อยกว่า

สาเหตุ จะเป็น เพราะ อะไรได้บ้างครับ ผมลองเทส หลายๆๆรอบก็ จะเป็นเเบบ นี่ก็เลย งง ครับ หรือว่าจะเป็น ทีเครื่อง pc มัน ทำให้ วิ่งเต็ม สปีด ไม่ได้ ครับ ผม หมายถึงว่า ถ้าไม่มีโปรมแกรม ช่วยนะครับ  รบกวน ผู้ รู้ ช่วยอธิบาย หน่อย ครับ
 :(
มันจะเกี่ยวกับการ์ดเเรน หรือเปล่า ครับ  :-\

dadajung:
ประมาณนั้นถูกต้องแล้วครับ
ความเร็วโดยเฉลี่ย ก็จะอยู่ที่ประมาณนั้นครับผม จะไม่เห็นเต็ม 1 เมกะบิทครับ

dadajung:
แต่ถ้าไปเชคกับ ทรู อาจจะเห็นเร็วกว่านั้นนิสนึงครับผม

dadajung:
เพราะว่า การเทส ที่ ทรู กับ เอดีเอสแอล ไทยแลนด์ ความเร็วที่ได้ออกมาไม่เท่ากันแน่นอนครับผม

shiramisu:
ของผมทำไม Test ที่ Adsl Thailand ได้เยอะกว่าหรอครับ http://image.ohozaa.com/show.php?id=e745c1d51cbbb0177f32f53afa1530fb
internet 1mb มา 800 กว่า ๆ ถือว่าดีแล้วครับผม มันมาไม่เต็มหรอกครับ ถ้าห่างจากชุมสายมาก ๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป