มีวิธีเพิ่มความดังของเสียงจากลำโพงในตัวโน๊ตบุ๊คหรือไม่

<< < (2/2)

suriya.klinbua:
ปรับโหมด อิควอไลเซอร์ ในยูลิตี้ของไดรเวอร์ครับ ปรับให้สูงกว่าระดับมาตรฐาน

สงสัยใช้วินโดว์ วิสต้า หรือไม่ก็ วิน 7 เเล้วเปิดผ่านลำโพงโน๊ตบุคใช่มั๊ยครับ

เสียงมันจะไม่ดังเท่า win xp  ครับ

carekmitnb:
เอาแบบสุด  ต่อลำโพงไปเลยครับ

ผมว่าน่ะโน๊ตบุคที่เขาไม่ทำให้ดังมาก ขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ในตัวเครื่อง  เกิดทำขึ้นให้ดังมากๆๆอาจจะทำให้อุปกรณ์  เกิดสะเทือนกระตุกได้ครับ  เป็นไปได้ไม่ครับ 

ทางที่ดีซื้อลำโพงมาต่อดีกว่าครับ   ตัวล่ะไม่กี่บาทเอง

artit prachumrear:
หึหึ อยากได้แบบไหนละครับ แบบสะใจส่วนตัว แนะนำ หูฟังเลยครับ ฟังกัน หูดับ ส่วน ตัว
แต่ถ้าแบบ ส่วนรวม ซื้อ power amp + ลำโพง ซับ  ต่อกันเลย ก็น่าจะสะใจ ละล่ะครับ เหอะ ๆ
(ล้อเล่น ครับบ)

noy-jovi:
ขอบคุณมากทุกคำตอบครับ กรณีต่อลำโพงเพิ่มนั้น ถ้าโอกาสอำนวยเช่น อยู่ในสำนักงานก็ต่อครับ แต่มีหลายกรณีที่ต้องอยู่นอกสถานที่ เช่น ท้องนา บ่อตกปลา อยากนำเสนอวีดีโอแหล่มๆ ให้เพื่อนดู หรือต่อเน็ตเข้ายูทูป เสียงมันค่อยจริงๆ แทบจะต้องเงี่ยหูฟัง

dfx ดังขึ้นเยอะใช้ได้เลยล่ะครับ แต่มันไม่ฟรีครับ

อยากลองครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว