ขอวิธีเซ็ต ตั้งรหัสปล่อยเน็ต Linksys WRT54GS

(1/2) > >>

oumkungnaja:
ขอวิธีเซ็ต ตั้งรหัสปล่อยเน็ต router Linksys WRT54GS

กับเปลี่ยนชื่อตัวส่ง น่อยครับ งง มากเลย พอดีทำร้านกาแฟ + หอพัก
ใช่  router ของ cat แล้วเค้าก็ ให้ ตัว Linksys WRT54GS เป็นตัวส่ง

ไม่รู้ต้องเข้าไป คอนฟิก ตรงไหน ครับ รบกวนผู้รู้ น่อยจ้า

nontawat1996:
Log-in เข้าไป set เอาได้มั้ยครับ??

ขอแต่ละยี่ห้อไม่เหมือนกันครับ

ชื่อก็ประมาณ SSID

รหัสผ่านก็ Password ครับ งมๆๆเอาเลยเน้อ

I-Bird@[Connect]:
คู่มือการใช้งาน LINKSYS WRT54GL Upgrade-Firmware DD-WRT blockbit Limit Bandwidth
http://www.siammastershop.com/forums/index.php?topic=17.msg25#msg25

ในลิงค์เขาใช้การเข้ารหัสแบบ WEP ซึ่งผมไม่แนะนำ เพราะมันแฮกง่ายเกิน จริงๆ แบบอื่นก็แฮกได้ครับ
แต่ต้องใช้เวลา + วิชามารที่ยากหน่อย ...ผมไม่เคยทำหรอกครับ แต่เห็นในเน็ตมีเพียบ 555+

แนะนำให้เข้ารหัสแบบ WPA หรือ WPA2 นะครับ

:D

Jobz Sparrow:
ตามนนนี่ กะ I-Bird ว่าครับ

เปลี่ยนชื่อตัวส่ง ก็แถวๆ Wireless > basic >SSID / Wireless Network Name (SSID)
ปล.ผมไม่ได้อยู่หน้า original firmware นะ ไม่ได้ใช้ด้วย อาจไมแม่น

Firmware DD-WRT ไม่ work สำหรับ Limit Bandwidth  หลายๆเครื่องนะ นอนนิ่งกันหมดหละ

GS ของท่าน Version อะไรครับ ??

I-Bird@[Connect]:
อ้างจาก: J4 cXSparrow ที่ สิงหาคม 22, 2010, 05:14:34 am

Firmware DD-WRT ไม่ work สำหรับ Limit Bandwidth  หลายๆเครื่องนะ นอนนิ่งกันหมดหละ

โอ๊ะ.. ขอบคุณครับพี่ เรื่องนี้ผมยังไม่ทราบมาก่อนเลยครับ

อ้างจาก: J4 cXSparrow ที่ สิงหาคม 22, 2010, 05:14:34 am

GS ของท่าน Version อะไรครับ ??

เผื่อคุณไม่เข้าใจคำถามพี่ J4 cXSparrow ผมขยายความให้ครับ อิอิ

"Linksys WRT54GS ของคุณเวอรฺ์ชั่นอะไรครับ เพราะที่ถามเนี่ยพี่เขาจะได้แนะนำ Firmware ได้ถูก ^ ^"

ส่วนการดูเวอร์ชั่น จับเครื่องหงายดูใต้ท้องจะมีเขียนบอกไว้ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป