ปัญหา Google Chrome เข้าไม่ได้ครับ

(1/1)

warranan:
มันขึ้น
Chrome.exe – application error
The application failed to initialize properly (0xc0000005) ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร

ค้นหาดูบ้างคนก็บอกว่าเป็นเพราะ net framework
แต่ก่อนผมใช้ 3.5 อยู่ประจำ แต่ก็ไม่เคยเป็นไร ไป Up เป็น 4.0 ก็ Error เหมือนเดิมครับ

พอเปิดเว็บนอกไป เค้าให้ใส่คำว่า --no-sandbox ใน ช่อง target ใน Shotcut ของ Google Chrome พอใส่ไปปรากดว่าเข้าได้ แต่จะมีกล่องข้อความบอกว่า
" คุณกำลังใช้แฟล็กบรรทัดคำสั่งที่ไม่ได้รับการสนับสนุน: --no-sandbox ซึ่งอาจส่งผลต่อเสถียรภาพและความปลอดภัย "

คำถาม

อยากทราบว่ามัน Error เพราะอะไร มีวิธีแก้ ที่ดีกว่า  ใส่ --no-sandbox  หรือเปล่า

กล่องข้อความที่ขึ้น มันจะเป็นอะไรหรือเปล่า ตอนนี้ใช้มาสักพักนึงแล้ว ปกติดี ครับ

I-Bird@[Connect]:
ลองถอนแล้วติดตั้งใหม่รึยังครับ ..แนะนำใช้โปรแกรม Revo Uninstaller ในการถอนครับ

warranan:
ทั้งถอน ทั้งลง Windows ใหม่ เลยครับ

ลง Windows ก็ทั้งแท้ทั้งปลอมเลยครับ
 :-[ :-[

<rut>:
ตามความเห็น #1 ครับ ...

warranan:
ข้อสรุปครับ น่าจะเกิดจาก ไวรัส Win32.virus ครับ ที่อยู่ใน ฮาร์ดดิสก์ ภายนอกของผมเองเสียบปุ๊บเข้า ปั๊บ
ขอบคุณทุกท่านที่มาช่งยตอบครับ

-= ปิดคดี =-

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ