ปัญหาไฟล .exe เปิดไม่ได้

(1/2) > >>

slipknottt:
สาเหตุครับ
ผม โหลดไฟลมาครับไฟลนั้นเป็น .exe  โหลดกับ IDM ตอนผมเปิด ดันคริกขวา เเล้วกด " เปิดด้วย "  เลือก .rar
ผมจะแก้ไงดีครับ ไฟล . exe ทั้งหมดเปิดไม่ได้เลย  :P

spk1905371:
Download ไฟล์นี้ไป

http://www.4shared.com/file/fmLAQyof/RegImportFixWindow7.html

รันดูครับ

spk1905371:
หรือให้เปลียนชื่อ notepad จาก notepad.exe เป็น notepad.com

แล้วเขียนโค๊ดดังนี้

โค๊ด:

Windows Registry Editor Version 5.00

[-HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\FileExts\.exe]

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\FileExts\.exe]

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\FileExts\.exe\OpenWithList]

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\FileExts\.exe\OpenWithProgids]
"exefile"=hex(0):

แล้ว save ไฟล์เป็น Fix.reg จากนั้นรันไฟล์แล้ว Yes ตลอด

slipknottt:
ขอคุณมากครับจะลองทำดู ผมจะร้องเเล้ว  :(

slipknottt:
ขออีกอย่างๆ ได้ปะ มะได้ไม่เป็นไร
คือว่าไอ้คอนหายหมดเลย ๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป