โดนบล็อกเน็ต

(1/3) > >>

aunkung001:
ผมขอถามเรื่องการโดนบล็อกเน็ต เรื่องมีอยู่ว่า คือผมใช้โน๊ตบุ๊กและผมก็พักอยู่สองที่คือที่บ้านกับหอพักครับ  ตอนผมอยู่บ้านผมก็โหลดบิทตลอดครับจนไอ้แก่ S41 เมนบอร์ดไหม้ไปแล้วหนึ่งตัว เรื่องมันเกิดขึ้นตอนที่ผมไปพักอยู่ที่หอเเละไม่ได้ปิดบิทที่โหลดมาตอนที่อยู่บ้าน ทางหอเลยล็อคบิทผมครับ ทำให้บิทค้างแน่นิ่งไปเลยและเข้าเวปบิทไม่ได้  :-[ แต่เมื่อผมกลับมาอยู่ที่บ้านปรากฏว่าบิทมันยังใช้ไม่ได้และเวปบิทก็เข้าไม่ได้  ผมจะทำไงดีครับ  ผมคิดว่าผมถูกละเมิดสิทธิ์ทั้งๆที่ผมไม่ได้ใช้เน็ตของหอพักแล้วและทางหอพักก็ไม่ปลดล็อกให้ผมถ้าผมจะฟ้องจะได้ไหมครับ :P  และมีวิธีแก้อย่างไรครับ

The EyE:
บล็อคเฉพาะบิตหรือปล่าวครับ ถ้าใช่ หอผมก็เป็นครับ วิธีแก้คือ ย้ายหอหนี (หอไหนที่โหลดบิตได้ จากการสังเกต เน๖กากามาก ซึ่งโหลดไม่ได้ก็กากอยุ่แล้วยิ่งกากกว่า)

MR_FFF2 { ช่างผีน้อย }:
คุณจะโดนฟ้องกลับอะสิ เน็ตหอเค้าห้ามโหลด bit อยุ่แล้ว

MR_FFF2 { ช่างผีน้อย }:
ลืมบอกวิธีแก้ แก้ที่นิสับคุณอะแหละอย่าเห็นแก่ตัว เน็ตหอ ถึงเสียเงิน ก็ต้องแบ่งคนอื่นเล่น เค้าไม่ตัดสัญยานเน็ตคุณก็บุญแล้ว อยากโหลด bit ก้ไปสมัคร์ 3G แบบ unlimit มาโหลดเองเถอะครับ

ไม่น่าเชื่อจะมีคนกล้าถาม

CyberJiab:
อ้างจาก: MR_FFF2 { ช่างผีน้อย } ที่ พฤษภาคม 01, 2011, 05:54:06 am

ไม่น่าเชื่อจะมีคนกล้าถาม

+1 ไม่น่าเชื่อ ;D ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป