Content on this page requires a newer version of Adobe Flash Player.

Get Adobe Flash player

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

614858 กระทู้ ใน 97599 หัวข้อ- โดย 85931 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: SONICE

เมษายน 25, 2014, 04:14:31 pm
แบไต๋ไฮเทคเว็บบอร์ดคอมนู๋ไม่รู้เป็นไรคอมนู๋ไม่รู้เป็นไร - รวมมิตรคอมนู๋ไม่รู้เป็นไร...เปิดหน้าจอไม่ติด แถมเครื่องร้องดัง ตู๊ดดดด......ตู๊ดดดด
ถ้าคิดว่ากระทู้นี้ดี ช่วยกันผลักดันเข้าสู่ Social Bookmarking โดยคลิกที่ icon เหล่านี้

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คอมนู๋ไม่รู้เป็นไร...เปิดหน้าจอไม่ติด แถมเครื่องร้องดัง ตู๊ดดดด......ตู๊ดดดด  (อ่าน 1292 ครั้ง)
yodaoi
มือใหม่หัดแบไต๋
*

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 3 : Exp 18%
HP: 0.1%

ซากทัพ~*

« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 07:22:05 pm »

คือเรื่องเกิดหลังจากที่ข้าพเจ้ายกแรมของเก่าให้น้องไป  แล้วก็เลยไปซื้อแรมทางเนตมาใส่แทน
แต่เปิดเครื่องยังไงก็ไม่ติด  แถมเครื่องร้องเตือนดังเป็นระยะ  คาดว่าน่าจะมีปัญหาที่แรม (มั้ง)
เพราะไฟฮาร์ดดิสก์กับไฟ CD ยังติดและทำงานอยู่  ฮาร์ดดิสก์ก่อนจะยกอะไหลให้นน้องก็ยังทำงานเป็นปกติ
รวมทั้งอุปกรณ์อื่นๆ ด้วยเช่นกัน...แล้วทีนี้พอแกะแรมมาดูก็เห็นว่ามันเขียนว่า  Value Ram 256 MB 133 PC   (ตอนซื้อก็ไม่ทันได้สังเกตุ)

ไอ้หย๋า !!!  แล้วแบบนนี้จะใช้ได้ไหมเนี่ย   ฮืม

ใครก็ได้ช่วยบอกทางแก้หน่อยค่ะ  T^T

วานผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ  ขอบคุณค่ะ 
นักรบแห่งตำนาน Bangiras Freedom
แบไต๋ - โปรพอประมาณ
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 10 : Exp 53%

ชิวีตเรามีเพียงชีวิตเดียวไม่ใช่ของใครทั้งสิ้น....

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 07:25:06 pm »

ดังแบบไหนครับ.......

yodaoi
*

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 3 : Exp 18%

ซากทัพ~*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 07:31:13 pm »

ความยาวของเสียง อีกทั้งช่วงจังหวะที่เว้นวรรคไป ก็เท่ากันน่ะค่ะ...มันจะดัง

ตู๊ดดดดด (เว้นระยะ) ตู๊ดดดดด (เว้นระยะ) ตู๊ดดดดด (เว้นระยะ) ตู๊ดดดดด (เว้นระยะ) ตู๊ดดดดด (เว้นระยะ) ตู๊ดดดดด

ทำไงดี  T^T...คะ 

ป.ล.แรมอันเก่าน้องเอากลับไปใช้ที่ต่างจังหวัดแล้วอ่ะค่ะ  ถ้าตามไปเอาก็กลัวน้องไม่มีใช้...(เจ้าตัวชอบบ่นว่าวินโดว์ XP มันอืด)  อันที่ให้น้องไปเป็นแรม 256 MB + 128  MB Value Ram  เป็น 133 PC ด้วยกันทั้งคู่

นักรบแห่งตำนาน Bangiras Freedom
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 10 : Exp 53%

ชิวีตเรามีเพียงชีวิตเดียวไม่ใช่ของใครทั้งสิ้น....

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 07:40:35 pm »

ถ้า ปิ้บ ยาว 1 ครั้ง สั้น 1 ครั้ง คือแรมครับ

ถ้าไง ลองยื่มแรมใครใช้ก่อนครับมาลองเปลี่ยน ..... ทดสอบ ว่าใช้ได้ไหม

อันนี้มี 2 ลักษณะ

1. แรมที่ใช้ เน่า.....

2. ฮาร์แวร์บางตัว อ่านไม่เจอ หรือเปล่า
yodaoi
*

ซากทัพ~*

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 07:49:04 pm »

ขอบคุณคุณนักรบในตำนานมากเลยนะคะ  ...  เมื่อกี้เราโทรไปถามน้องมาอ่าค่ะ  ว่าแรมที่น้องเอาไปเป็นแบบกี่ชิปน้องตอบกลับมาว่า 4 ...(ซี๊แหง๋แก๋แล้ว) เพราะเราดันไปซื้อแบบ 8 ชิปมาน่ะสิคะ 

เอ...มันจะเกี่ยวกันไหมเนี่ย  - -"
JamesD12
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 10 : Exp 3%

♀☺:|3lood ∞ Play:☻♂

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2007, 10:27:55 am »

แรมที่ใช้อยู่นี่เก่าเอาเรื่องอยู่เหมือนกันนะเนี่ย
อาจเป็นที่ตัว slot ของ ram เสื่อม
ลองย้าย ram ไปเสียบ slot อื่น หรือไม่ก็ลองเอายางลบมาถูๆ ตรงแถบหน้าสัมผัสดู
ถ้ายังไม่ติดอีก ไปยืมแรมของครัยก็ได้ (เอาบัส 133 เหมือนกันนะคับ) ถ้ายังไม่ติดอาจะเป็นไปได้ทั้ง 2 กรณี
คือ แรมเจ๊ง กับเมนบอร์ดมีปัญหา
ส่วนเรื่องชิปบนตัวแรมนี่ ไม่มีปัญหาคับ เพราะยังไงไม่ได้ใช้ด้วยกัน
Humannoi
EDK-Network Staff

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 2 : Exp 13%
HP: 0%

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2007, 10:33:14 am »

ลองถอดแรมแล้วเอายางลบสะอาดๆลบที่แผ่น ปริ๊นทองแดงมันดูคับแล้วใส่ไปใหม่ อาจจะหาย ถ้ายังไม่หายแสดงว่าแรมอาจจะมีอาการดังเรปบนๆที่กล่าวมา
ใต้ถุนบ้าน
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 13 : Exp 46%

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2007, 11:07:38 am »

ร้องแบบนี้เครื่องเป็น กระเทย แน่เลย 555+ ล้อเล่นนะ อิอิ
arsitkpnplus
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 17 : Exp 74%
HP: 0.2%

ไม่รอง(รับ)ไม่รู้

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2007, 01:22:08 pm »

เคยร้องเหมือนกันตรับ ตอนแรกนึกว่า ram ไปบ้านเก่าแล้ว รองถอดแล้วใส่ใหม่กดให้แน่นๆผล ใช้ได้เหมือนเดิม(ผมใช้ pc133 256 กับ pc100 128 ผสมกัน)
yodaoi
*

ซากทัพ~*

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2007, 03:25:12 pm »

ขอบคุณ JamesD12 ... Humannoi ... arsitkpnplus  และทุกคนนะคะที่เข้ามาตอบ

และขอโทษที่กลับมารายงานผลช้านะคะ  พอดีเนตที่หอล่มอ่าค่ะ - -"

เป็นจริงอย่างที่คุณJamesD12 กับ Humannoi บอกเลยค่ะ  พอลองเอายางลบถูแล้วใส่กลับเข้าไปใหม่...
คอมฯ เลิกร้องไปเลย  และกลับมาใช้งานได้ตามปกติแล้วค่ะ

และสุดท้ายนี้ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือเจ้าค่ะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์