พลิก เฌอ ได้อันดับ 2 ในประกาศผล BNK48 9th Single Senbatsu General Election

วันนี้ (วันที่19 เมษายน 2563) ครั้งแรกในประวัติศาสตร์กับการประกาศ “BNK48 9TH Single SENBATSU GENERAL ELECTION” จากทางบ้าน โดยถ่ายทอดสดผ่าน AIS PLAY  http://m.ais.co.th/fbBNK489thSingleSenb ทั้งนี้ได้เริ่มดำเนินการตั้งแต่เวลา 12.00 น. ยาวกว่าสี่ชั่วโมง ลุ้นกับแบบนาทีต่อนาที ใครได้ในลำดับที่เท่าไหรกันบ้าง ตามมาดูกันครับ

Next Girls

ลำดับที่ 48 1,272 คะแนน ภัทรนรินทร์ เหมือนฤทธิ์ NINE [BNK48 Team NV]

ลำดับที่ 47 1,283 คะแนน สุมิตรา ดวงแก้ว FAII [BNK48 Team BIII]

ลำดับที่ 46 1,334 คะแนน มานิตา จันทร์ฉาย KAIWAN [CGM48 Team Trainee]

ลำดับที่ 45 1,401 คะแนน กวิสรา สิงห์ปลอด MYYU [BNK48 Team BIII]

ลำดับที่ 44 1,491 คะแนน พาขวัญ น้อยใจบุญ PAKWAN [BNK48 Trainee]

ลำดับที่ 43 1,604 คะแนน จุฑามาศ คลทา KHENG [BNK48 Team BIII]

ลำดับที่ 42 1,626 คะแนน มาณิฌา เอี่ยมดิลกวงศ์ MARMINK [CGM48 Team Trainee]

ลำดับที่ 41 1,845 คะแนน กมนธิดา โรจน์ทวีนิธิ VIEW [BNK48 Trainee]

ลำดับที่ 40  2,164 คะแนน วิทิตา สระศรีสม KANING [CGM48 Team Trainee]

ลำดับที่ 39  2,290 คะแนน สิตา ธีรเดชสกุล SITA [CGM48 Team Trainee]

ลำดับที่ 38  2,305 คะแนน วรินท์รัตน์ ยลประสงค์ NIKY [BNK48 Team BIII]

ลำดับที่ 37  2,370 คะแนน ปัณฑิตา คูณทวี FORTUNE [CGM48 Team Trainee]

ลำดับที่ 36  2,766 คะแนน พิชญาภา นาถา NAMSAI [BNK48 Team NV]

ลำดับ 35  2,878 คะแนน มณิภา รู้ปัญญา KHAMIN [BNK48 Trainee]

ลำดับ 34  3,005 คะแนน จิดาภา แช่มช้อย PANDA [BNK48 Team BIII]

ลำดับที่ 33  3,143 คะแนน ณปภัช วรพฤทธานนท์ JAA [BNK48 Team NV]

UNDER GIRLS

ลำดับที่ 32  3,664 คะแนน สุชญา แสนโคต JIB [BNK48 Team BIII]

ลำดับที่ 31  3,759 คะแนน รตา ชินกระจ่างกิจ RATAH [BNK48 Trainee]

ลำดับที่ 30  3,885 คะแนน รินะ อิซึตะ IZURINA [CGM48 Team C]

ลำดับที่ 29  4,061 คะแนน จณิสตา ตันศิริ BAMBOO [BNK48 Team NV]

 

ลำดับที่ 28  4,116 คะแนน ชัญญาภัค นุ่มประสพ NEW [BNK48 Team NV]

ลำดับที่ 27  4,151 คะแนน มิโอริ โอคุโบะ MIORI [BNK48 Team BIII] ดิฉัน นางสาว มิโอริ มุก จะไม่ประกาศจบการศึกษา

ลำดับที่ 26  4,839 คะแนน สิริการย์ ชินวัชร์สุวรรณ PHUKKHOM [BNK48 Team NV]

ลำดับที่ 25 4,942 คะแนน ปุณยวีร์ จึงเจริญ AOM [CGM48 Team C]

ลำดับที่ 24 5,607 คะแนน วฑูศิริ ภูวปัญญาสิริ KORN [BNK48 Team BIII]

ลำดับที่ 23 6,023 คะแนน ณัฐกุล พิมพ์ธงชัยกุล GYGEE [BNK48 Team NV]

ลำดับที่ 22 6,117 คะแนน พรวารินทร์ วงศ์ตระกูลกิจ PIM [CGM48 Team Trainee]

ลำดับที่ 21 7,993 คะแนน ปณิศา ศรีละเลิง MIND [BNK48 Trainee]

ลำดับที่ 20 8,461 คะแนน นันท์นภัส เลิศนามเชิดสกุล MEWNICH [BNK48 Team NV]

ลำดับที่ 19 9,035 คะแนน ตริษา ปรีชาตั้งกิจ STANG [BNK48 Team NV]

ลำดับที่ 18 9,104 คะแนน สวิชญา ขจรรุ่งศิลป์ SATCHAN [BNK48 Team NV]

ลำดับที่ 17 10,246 คะแนน วรัทยา ดีสมเลิศ KAIMOOK [BNK48 Team NV]

Senbatsu

ลำดับที่ 16 12,221 คะแนน ณัฐทิชา จันทรวารีเลขา FOND [BNK48 Team NV]

ลำดับที่ 15 12,435 คะแนน เพลินพิชญา โกมลารชุน JUNÉ [BNK48 Team BIII]

ลำดับที่ 14 12,749 คะแนน รชยา ทัพพ์คุณานนต์ MINMIN [BNK48 Team BIII]

ลำดับที่ 13 13,931 คะแนน อิสราภา ธวัชภักดี TARWAAN [BNK48 Team NV]

ลำดับที่ 12 14,926 คะแนน พัศชนันท์ เจียจิรโชติ ORN [BNK48 Team NV]

ลำดับที่ 11 17,921 คะแนน จิรดาภา อินทจักร PUPE [BNK48 Team NV]

ลำดับที่ 10 28,116 คะแนน มิลิน ดอกเทียน NAMNEUNG [BNK48 Team NV]

ลำดับที่ 9 28,576 คะแนน ณัฐรุจา ชุติวรรณโสภณ KAEW [BNK48 Team BIII]

ลำดับที่ 8 29,478 คะแนน วีรยา จาง WEE [BNK48 Team BIII]

ลำดับที่ 7 34,929 คะแนน เจนนิษฐ์ โอ่ประเสริฐ JENNIS [BNK48 Team BIII]

ลำดับที่ 6 38,100 คะแนน กานต์ธีรา วัชรทัศนกุล NOEY [BNK48 Team BIII]

ลำดับที่ 5 42,335 คะแนน พิมรภัส ผดุงวัฒนะโชค MOBILE [BNK48 Team NV]

ลำดับที่ 4 46,510 คะแนน ปัญสิกรณ์ ติยะกร PUN [BNK48 Team NV]

ลำดับที่ 3 48,573 คะแนน แพรวา สุธรรมพงษ์ MUSIC [BNK48 Team NV]

 

ลำดับที่ 2 71,352 คะแนน เฌอปราง อารีย์กุล CHERPRANG [BNK48 Team BIII]

 

ลำดับที่ 1 100,489 คะแนน กุลจิราณัฐ อินทรศิลป์ JANE [BNK48 Team BIII]

 

ที่มา : BNK48 , AIS PLAY

 

พิสูจน์อักษร : สุชยา เกษจำรัส