ก็ถึงเวลากันอีกครั้ง ที่ทาง PANTONE สถาบันเชี่ยวชาญเกี่ยวกับด้านเฉดสี ที่ได้รับการยอมรับในแวดวงศิลปะ การออกแบบ ไปจนถึงแฟชั่นจะมาประกาศสีประจำปีกันแล้วครับ ซึ่งสีประจำปี 2024 ก็ตกเป็นของ ‘Peach Fuzz’ สีพีชชมพูผสมส้ม รหัส 18-1750
สำหรับ Peach Fuzz สื่อถึงความอบอุ่น อ่อนโยน การแบ่งปัน การอยู่ร่วมกัน ที่มาเติมเต็มทั้งร่างกาย และจิตวิญญาณ แต่ก็ยังคงความทันสมัยอยู่ครับ ดูแล้วละมุนสายตา
![Pantone](https://assets.beartai.com/uploads/2023/12/Pantone2024.png)
และก็เป็นไปตามธรรมเนียมครับ ทางแบรนด์ต่าง ๆ ก็เตรียมเอาเฉดสีประจำปีมาใช้กับผลิตภัณฑ์ของตัวเองด้วยเช่นกัน ที่เห็นแล้วก็มี Motorola กับสมาร์ตโฟน ในรุ่น ‘Edge 40 Neo’ และ ‘Razr 40 Ultra’
![PANTONE](https://assets.beartai.com/uploads/2023/12/image-29-1024x642.png)
ที่มา – PANTONE
พิสูจน์อักษร : สุชยา เกษจำรัส